Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งรู้ว่า Prescot มันร้อนมากขนาดนี้เลยหรอเนี่ย ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งรู้ว่า Prescot มันร้อนมากขนาดนี้เลยหรอเนี่ย ?

แต่ก่อนอ่านมาหลายความเห็นเกี่ยวกับตัว Prescot ว่ามันโครตร้อน แต่ใช้งานมาก็ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ แค่บอกได้ว่ามัน "ไม่เย็น" ก็เท่านั้น (ซิ้งค์ TMG-I2 + MX1) เดิมใส่ P4 524 ปิดฝาเคส ห้องไม่มีแอร์ ได้ที่ Idel = 49 , Full Load = 56-58 เปิด PWM ตลอด ไม่ร้อนเกินนี้ ไม่แฮ้งค์ ไม่ช้า

อ่านหลายความเห็น ที่บอกว่าเครื่องของเค้าอุณภูมิไม่เกิน 40 ก็แอบอิจฉา ว่าเค้าทำกันได้ยังไงหว่า เครื่องเราก็ไม่ได้ใช้ซิ้งค์แบบ Stock นี่นา คอมปาวนด์ ก็เล่นอย่างดี แต่ไหงไม่เย็นเท่าชาวบ้านเค้า (วะ)

แต่วันนี้พอเอา PD 935 (Presler) มาใส่กับซิ้งค์ตัวเดิม คอมปาวนด์เดิม เปิด PWM เหมือนเดิม แต่...โอ้โฮเฮะ มันลดลงจากเดิมโขเลย Idel = 26 , Full Load = 33 ไม่น่าเชื่อ

แล้วตัว C2D , C2Q มันเย็นเหมือนตัวนี้ไหมครับ อยากรู้มาก เพราะปลายปีนี้กะว่าจะประกอบเครื่องอีกตัวนึงอ่ะครับ

เอามาให้ดูเล่นครับ
    2.8E ซิงค์เดิมๆ + MX-1
    ไม่ได้เปิดแอร์ แต่วันนี้ฝนตก อากาศค่อนข้างเย็น
    ปรกติสูงกว่านี้นิดหน่อย

Comment

Idle ไม่เกิน 50 Full 70 เป็นใช้ได้ครับ 555 ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        Idle ไม่เกิน 50 Full 70 เป็นใช้ได้ครับ 555 ^^
        WinFast ในรูป ถ้าเบื่อแล้ว บอกผมมั่งน้า... ทั่นเจ้าพ่อมือ2

Comment

ขอให้ภูมิใจไว้ครับ เมื่อท่านได้ใช้ Presscott เพราะมันคือ CPU ที่ร้อนแรกที่สุดของยุคก็ว่าได้ครับ
          เอิ้กๆๆๆ ขำๆน่า ของผม แตะ 70-75 ประจำแหละถ้าเล่นเกมนานๆ
          เสียงพัดลมนี่ สุดยอด แต่ไม่เปงผลครับเปิดเกมเสียงดังๆไว้ เลยไม่เสียอารมณ์

Comment

อย่าไปคิดมากจิ

Comment

Working...
            X