Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก board asus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือก board asus

ระหว่าง P5K, P5k Deluxe, P5B Premium vista, P5B plus vista, P5B Deluxe ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ (ขอแบบ ทำงานเสถียร ไม่เน้น over clock เยอะ) พวก P5K ใช้ชิพใหม่ P35 จะดีกว่า 965 มากมั้ยครับ ส่วน พวกที่เป็น Deluxe กับ premium จะใช้อุปกรณ์ดีกว่าแบบธรรมดาหรือเปล่าครับ (ใช้กับ E4300)

ถ้าไม่ OC DS3 ก้เหลือๆแล้วคับ ชิพ P35 ใช้กะ E4300 ไม่คุ้มหรอกคับ มันใช้งานบอร์ดได้ไม่เต็มที่ แต่ถ้าเงินถึงอันนี้ก้อีกเรื่อง

Deluxe ในมุมมองของผมคือ พวกรุ่นที่อุปกรณ์โดยรวมเหมือนรุ่นธรรมดา แต่ฟังชั่นการใช้งานเยอะกว่า ไรประมาณนั้น

Premium ในมุมมองของผมคือ พวกรุ่นที่อุปกรณ์โดยรวมเหมือนรุ่นธรรมดา แต่ฟังชั่นการใช้งานเยอะกว่า และมีของแถมเยอะกว่า
    Last edited by PHX-EnixmA; 3 Jun 2007, 05:27:13.

Comment

ถ้า OC ไม่เยอะ ผมแนะนำ Gigabyte DS3 Rev 3.3 หรือถ้าอยากได้ Asus ก็ P5B ก็พอ

Comment

ขี้เกียจอธิบาย... หลายรุ่นเกิน

แนะนำให้ไปจับ P5B deluxe ในบอร์ดมือ2 5000 กว่าบาท แรงถึงใจแน่.
        Last edited by battlecruiser; 3 Jun 2007, 09:53:30.

Comment

ถ้าไม่คล๊อกก้อแนะนำ P5B ร้อนหน่อยแต่ดี ไม่งั้นก้อ เล่น Gigabyte DS3 ก็ได้ครับถูกลงมาอีกหน่อย

Comment

Working...
          X