Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD หายครับ BIOS หาไม่เห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD หายครับ BIOS หาไม่เห็นครับ

รบกวนด้วยครับ เครื่องผมมีอาการคล้ายติดไวรัส ผมก็ต้องการลง win xp (ปลอม)ใหม่ด้วย จึง setup ใหม่ พอถึงตอน format ก็ปกติจนถึง 100% มันก็บอกว่า Hdd ไม่ได้ติดตั้งอยู่ในเครื่อง เป็นสองเครื่องในเวลาใกล้เคียงกัน แต่อีกเครื่องใช้งานอยู่(ฟังเพลง)ก็แฮงค์เฉยๆ มันบอกว่าไฟร์บางตัวหายให้อัพเดท ก็อัพไม่ได้ต้องลงไร ใหม่เท่านั้นพอลงใหม่ก็เป็นเหมือนอีกเครื่องเลย น่าจะเกิดจากอะไรครับ จะเอา hdd คืนได้มั๊ย เสียดายข้อมูลน่ะครับ
Working...
X