Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook กับลำโพง 5.1 Channel สามารถใช้งานได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook กับลำโพง 5.1 Channel สามารถใช้งานได้ไหมครับ

Speakers 5.1 Channel สามารถใช้งานร่วมกับ Notebook ได้ไหมครับ เพราะ Notebook ทั่วไปจะมีแค่ 2 แจ็ค ไมค์ กับ ลำโพง แล้วถ้าจะใช้ ลำโพง 5.1 จะต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่ม หรือใช้งานได้เลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ไม่ได้ครับ ถ้าอยากได้ ต้องซื้อ Sound Card แบบ PCMIA ไม่รู้มีป่าวนะ

Comment

soundcard แบบ usb ก็มีครับ creative ทั้งหลาย ลองหาดู เป็น external box

Comment

ต้องใส่Sound Cardเพิ่มอ่ะครับ ลองหาดูของCreativeครับ

Comment

ซื้อ Audigy 2 NX หรือ Audigy 2ZS PCMCIA มาใส่ก็ใช้งานได้แล้วครับ

Comment

Working...
          X