Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาหลัง oc อย่างนึงอะครับช่วยหน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาหลัง oc อย่างนึงอะครับช่วยหน่อยนะ

คือผม oc แล้วตอนนี้ e4300 3.0 Ghz (fsb333) แรม kingston fp-y5 667 5-5-5-15 @4-4-4-12 บอร์ด ds3 รัน ลอง orthos แล้ว 1ชม,super pi 32m ,3dmark 06 ,aquamark ได้หมดทุกอย่าง เล่นเกมได้ปรกติ แต่ทำไมเวลาเปิดเครื่องปล่อยไว้เฉยๆ มันจะชอบค้างไปเลยอะครับ ตอนนี้ใช้ไฟเดิม ลองเพิ่มไฟดูแล้ว ความร้อนมันก็เพิ่มขึ้นแต่ ยังค้างเหมือนเดิม พอลดลงมา เหลือ bus 266 ก็รันได้ทุกอย่าง แต่ยังค้างเหมือนเดิม ทำไงดีให้มันไม่ค้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยอะครับ

ลองลดบัสลงเรื่อยๆ หาจุดที่มันไม่ค้างดูครับ บอร์ดดี แรมเด่น ไฟไม่นิ่งป่าวครับ

Comment

ไฟไม่นิ่งป่าวครับ
      แล้วต้องทำยังไงอะคับ

Comment

Working...
      X