Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Orbit เสียงดีมั้ยครับ เป็นไงมั่ง ช่วยมาบ่นหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Orbit เสียงดีมั้ยครับ เป็นไงมั่ง ช่วยมาบ่นหน่อย

กำลังจะซื้อลำโพงครับ เห็น Orbit Phonon เถื่อนดีครับ ตัว 701

เลยอยากทราบท่านที่ไช้ อยู่ เคยไช้ ช่วยคอมเม้นหน่อยครับ คุณภาพ เสียง วัสดุ เป็นไงมั่ง

ผมมี SB live! อยู่แล้ว

ลองไปฟังเสียงแล้วมันไม่รู้เรื่อง เสียงมันดังครับ สภาพแวดล้อมน่ะ ฟังตั้งสามร้าน

ช่วยตอบด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ

เห็นเค้าว่าเสียงดีพอตัวเลยทีเดียวครับ

ปล. ฟังเค้าเล่า ไม่ได้ฟังเองนะจ๊ะ

Comment

เสียงดีครับ เบสหนักดี แต่เสียงกลางไม่เท่าไร

Comment

เสียดีครับ เบสนุ่ม เสียงใส ... ตอนนี้ใช้อยู่
        ดัน+เข็น+ลาก ได้แค่นี้ก็บุญแล้ว >> http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=204547

Comment

เด่นเสียงเสียงเบส
          แต่ด้อยเรื่องรายละเอียด
          ซึ่งปกติ 2 เรื่องนี้แปรผกผันกันอยู่แล้ว

ฟังแรกๆอาจจะรู้สึกว่าเสียงดี (แบบฉาบฉวย)
          แต่ฟังไปนานๆจะรู้สึกอื้ออึงและล้าหูครับ
          โดยเฉพาะเวลาปรับ EQ มากๆ

แต่เป็นเรื่องปกติของลำโพงคอมอยู่แล้วครับ
          เพราะถ้าเทียบกับลำโพงในระดับราคาพอๆกันก็ถือว่าดีครับ
          จุดขายคือเสียงเบสและแรงกระแทกกระทั้น
          Last edited by Purity; 4 Jun 2007, 08:22:22.

Comment

เบสดีครับ

Comment

เบสหน้ก

ฟังเพลงแนว Metal ละมันได้ใจ

Comment

ในฐานะคนเคยใช้นะครับ
                ผมว่ามันตอบสนองเสียงได้ในย่านที่กว้างดีพอสมควร
                แต่รุสึกจะเบสหนักหน่อย Creative สู้ไม่ได้ครับข้อนี้
                แต่ส่วนตัวผมว่า กลางอ่ะแจ่มแล้วแต่สูงเนี่ย แปล่งๆไปหน่อยแต่ถือว่ายังดีอยู่

รวมๆแล้วเป็นอีกตัวเลือกนึงของคนที่ต้องการลำโพงเสียงคุณภาพ เลยล่ะครับ

Comment

Working...
                X