Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็ทค่าความละเอียดของจอ LCD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็ทค่าความละเอียดของจอ LCD

ขอถามว่าจอ LCD ถ้าให้แสดงผลที่ความละเอียดสูงสุดของจอตัวนั้น จะได้ภาพที่ชัดที่สุดหรือเปล่าครับ หรือว่าไม่จำเป็นครับ

ครับเอาให้สูงสุดเลยครับ

Comment

เห็นคนใช้เค้าบอกว่าปรับสุดจอ มันทำให้ภาพไม่เบลอ ครับ

Comment

LCD รูดให้สุดเลยครับ

Comment

อืมๆ ความรู้ จดๆ ขอบคุณครับ
          ใช้จอ crt อยู่เลยครับ (55)

Comment

LCD ใส่ให้เต็มที่ ไม่ต้องยั๊งครับ ไม่งั้นภาพไม่คม เพราะเค้าออกแบบให้ทำงานได้ดีที่สุดที่ resolution เดียว และ 60 Hz ทุกกรณี ไม่เหมือน CRT ปรับไปสุดจะได้ภาพที่ Hz ต่ำๆ ภาพไม่นิ่งอีก แสบตา

Comment

อืม

Comment

Working...
              X