Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง เคส กับ พัดลม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง เคส กับ พัดลม ครับ

คือ ถ้าเคส เดิมๆ แล้วถ้าจะเพิ่ม พัดลม อีกตัวจะใส่ตรงไหนได้ครับ แล้วจะต่อไฟเข้าตรงไหนด้วยครับ

ปล.ประกอบคอมเป็นครับแต่ถ้ามีอะไรเสริมก็ค่อนข้างงงครับ

จะเพิ่มตรงไหนหละครับไม่บอกด้วย ถ้าจะเสียบไฟเพิ่มก็ดูในเมนบอร์ดเลยว่ามีที่เสียบเหลือมั้ยถ้ามีเหลือก็เสียบไปเลยถ้าไม่มีก็ต้องหาสายแปลงจากหัวโมเล็ค PSU เอาเอง

Comment

จะเพิ่มตรงหน้าเคสเลยอะครับ ส่วนMB ตัวนี้ครับ AM2NF6G-Vsta ช่วยดูให้หน่อยว่ามีให้เสียเปล่า

Comment

ดันเพราะอยากรู้

Comment

เพิ่มตรงหน้าเคส มีหรือไม่มีให้ใส่ต้องดูที่เคสครับ ส่วนพัดลมก็เอาที่เป็นหัว molex ครับ ใช้ได้เลย

Comment

คือเคสผมตรงหน้าเคสมันแกะได้ มีอยู่4 อัน แกะได้ 2 อัน ผมก็เลยจะเอาพัดลมใส่ตรงที่ 2 อันที่แกะได้อะครับ แล้วมันจะมีพัดลมใหญ่ขนาดนั้นหรือเปล่า

Comment

ส่วนพัดลมก็เอาที่เป็นหัว molex
              ตัวไหนเลือกให้เลยก็ดีครับ

Comment

ตกลงจะเอาพัดลมขนาดเท่าไหร่ติดเนี่ยะ ชักเริ่มงง (80,90,120mm)

Comment

อันนี้พอได้ปะครับ ติดหน้าเคส

Comment

Originally posted by singha View Post
                    คือเคสผมตรงหน้าเคสมันแกะได้ มีอยู่4 อัน แกะได้ 2 อัน ผมก็เลยจะเอาพัดลมใส่ตรงที่ 2 อันที่แกะได้อะครับ แล้วมันจะมีพัดลมใหญ่ขนาดนั้นหรือเปล่า
                    ยังไงหว่า งง อิอิ ถ้ามันเป็นช่องพัดลมก็ใส่ได้ครับ ลองวัดดูครับว่ามันกี่ ซม. แล้วก็ไปซื้อตามที่เราวัดได้มาใส่ครับ

Comment

Originally posted by singha View Post
                      แกะช่องด้านหน้าได้แค่2ช่อง ก็คงใส่พัดลมได้แค่ขนาด8ซม.

ถ้าอยากใส่พัดลมขนาด12ซม. ต้องแกะให้ได้3ช่องครับ

Comment

AM2NF6G-Vsta
                        M/B ของผมอันนี้ต้องให้ ตัวต่อ แบบ 3 PIN ใช่ปะครับ

Comment

ทำไมไม่เลือกพัดลมที่ใช้แบบ4พินเลยหล่ะครับ ได้ต่อเข้ากับหัว molex ของ psu เลย
                          ..ถ้าคุณบอกว่าจะติดพัดลมที่หน้าเคสอ่ะนะ

เริ่มงงกับคำถาม อิอิ

Comment

http://www.thaiheatsink.com/cart/detail.asp?id=468

Comment

Working...
                            X