Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคน มันควรทาอย่างไรให้ระบายความร้อนดีสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคน มันควรทาอย่างไรให้ระบายความร้อนดีสุด

ทาไปทั้งหน้า cpu
    หรือทาเป็นก้อนๆตรงกลาง
    อย่างไหนดีคับ

ของผม นะ
    หยดเป็นก้อนลงกลาง CPU จึ๊งหนึ่ง แล้วเอาซิงค์ CPU วางทับไปเลย เดียวมันรีบซิลิโคลนเอง นะ

Comment

บีบลงซีพียูนิดนึงแล้วเอาซิงค์วางทับเลยอะ

Comment

เหมือนสองท่านด้านบนครับ

Comment

ผมเอานิ้วเกลี่ยก่อนแฮะ ให้มันบางๆและทั่วถึง ค่อยเอาซิงค์ทาบ ยกซิงค์ขึ้นมาแจ่มเลย แต่กว่าจะคลึงได้ที่ก็ต้องละเอียดกันหน่อย

Comment

ทาบางๆครับ พอใส่ซิ้งค์แล้วเปิดเครื่องมันจะรีดของมันเองครับ เหมือนคุณ TWK ว่าครับ..

Comment

Originally posted by dogdog View Post
              ผมเอานิ้วเกลี่ยก่อนแฮะ ให้มันบางๆและทั่วถึง ค่อยเอาซิงค์ทาบ ยกซิงค์ขึ้นมาแจ่มเลย แต่กว่าจะคลึงได้ที่ก็ต้องละเอียดกันหน่อย
              ย้าก!! นิ้วเลยเรอะ มันเป็นสารพิษนะท่าน

ของผม ทาลงไป หยดนึง แล้วเกลี่ยให้ทั่วคอร์ CPU แล้วแปะซิงค์ลงไป มันจะลงไปกดจนเสมอกันเอง

Comment

ผมก็ทำแบบสองท่านแรกนะครับ ไม่ใช้มือ เพราะมันสารพิษโครตๆเลย

Comment

Originally posted by Radioactive View Post
                  ผมก็ทำแบบสองท่านแรกนะครับ ไม่ใช้มือ เพราะมันสารพิษโครตๆเลย
                  อ่ะจริงดิ เหมือนจะเผลอ เลียชิม หลายทีแล้ว

Comment

ไอ้เราก็มือเขี่ยๆซะงั้น คงโดนซะแล้วดิเรา....

Comment

บีบตรงกลางแล้วกดซิ้งทับครับ มันจะไล่อากาศไม่ให้เป็นฟองข้างในอ่ะครับ

Comment

ซิลิโคลนขาว เทพ (มั้ง 555)
                        ปุก 40฿ ซื้อจาก 1000 ทิป หุหุหุ
                        ซื้อใช้มาตั้งแต่ เมษา ปี 49 หมดไปครึ่งปุกเอง (ยังเหลวอยู่ นะ) เอาไปทาเครื่องเพื่อนๆ ด้วยนะ หิหิหิ

Last edited by TWK.; 4 Jun 2007, 22:38:59.

Comment

บีบ แล้วเอาบัตรเครดิต AEON ปาดให้เรียบเนียน

Comment

55555

แล่มคะ บัตรอีออน

Comment

ถ้ามันข้นๆแบบ mx1 ก็หยดตรงกลาง
                              ถ้ามันไม่ข้นอะไรแบบนั้นก็ใช้บริการ AEON ดีกว่า อิอิ

Comment

Working...
                              X