Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม led sata อีกรอบนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม led sata อีกรอบนะ

คือปกติharddisk ide เราก็จะต้องเสียบ สาย led ที่ต่อจากเคสลงในm/b
    ช่อง ide led ใช้ปะคับ
    พอตอนharddisk อ่านมันก็จะมีไฟติดที่เคสถูกมะ
    แต่ที่นี้ผมไม่เข้าใจว่าถ้าharddiskเป็น sata เราจะให้ไฟที่เคสติดตอนมันอ่าน
    เราจะเสียบเข้าช่องไหนผมไม่เห็นมันมีสักช่อง ที่เขียนว่า sata led
    ผมก็เลยเสียบเข้า ide led เหมือนเดิมพอมันอ่านไฟก็ไม่เห็นติดสักที
    ทั้งasus m2n-e m2n-mx a8n5x
    ผมใช้มา3เครื่องแล้วยังหาไม่เจอเลย
    ในคู่มือมันจะเขียนว่าอะไรคับ แล้วเค้าเรียกกันว่าช่องอะไร
    หรือมันมีที่เสียบตรง harddisk
    แล้วผมจะหาเจอไหมเนี่ย
    เหอๆๆๆๆ

ก็เสียบแบบ IDE หละครับไม่เห็นต่างกันตรงไหน

Comment

ไม่ใช่ ก็ใกล้เคียง

Comment

Working...
      X