Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้หน่อยครับเรื่องการแบ่งความจุฮาร์ดดิส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้หน่อยครับเรื่องการแบ่งความจุฮาร์ดดิส

ฮาร์ดดิสผม 250 GB ใช้เล่นเกมส์ส่วนมากจะแบ่งยังไงดีครับ ตอนนี้แบ่งอยู่ C 60G,D 60G,E 60 G,F 70 G ,
    เหมาะสมหรือป่าวครับ และถ้าจะแบ่งใหม่โดยไม่ต้องฟอร์แมทเครื่องได้ป่าวครับ
    เคยอ่านเจอในบอร์ดนี้บอกว่าเกมส์ส่วนมากต้องลงในไดร์ว C จริงป่าวครับ

งืมๆๆ เกมสำหรับผมแบ่งไว้ อีกไดร์ฟไปเลยนะคับแต่ให้อยู่ในลูกเดียวกันอย่างผม

ก้อแบ่ง 250 เป็น สามไดร์ฟ ไดรฟซี ก้อวินโดวแค่ 50 พอเพราะลงแต่โปรแกรมกะวินโดว์ ไดร์ฟดีก้อเกมล้วนๆ ไดร์ฟอี ก้อ musicandbackup คับ แบ่งเท่าๆกันที่ 100 GB ประมาณนี้ละ คับ

แต่ถ้ามีหลายลูก ก้อตามใจชอบเลยคับหุๆๆ

Comment

เกมส์ลงในไดร์ฟ D ได้ใช่ใหม่ครับ โดยไม่จำเป็นต้องลงในไดร์ฟที่มีวินโดร์วใช่ป่าวครับ

Comment

ลงไดร์ฟ ที่ไม่ม่มีวินโดได้แเลยคร้าบ

Comment

ส่วนตัวนะ ผมชอบติดตั้งไดร์ที่มีOSมากกว่า ไม่รู้ซินะว่าเพราะอะไร แต่ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวแล้วกันเน้อ....

Comment

Working...
          X