Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาทาซิลิโคนใหม่ให้ GF8800 GTS ซิ้งเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Solidworks View Post
    ผมใช้ทิชชู่บางๆ ตัดเป็น สี่เหลี่ยม แล้วทา ซิลิโคนขาว( อมร) สลับกันไปแล้วเอาผ้าพันแผล ตัดเท่ากัน
    แปะหัวท้าย ก็ได้เช่นกัน ของแบบนี้มันอยู่ที่ กึ๋น
    โอ้แล้วจะต้องทำซํกกี่ชั้นกันเนี้ย ยิ่งหนามากมันไม่กลายเป็นฉน่วนกันความร้อนเหรอครับ
    ยังงัยก็ขอบคุณที่แน่ะนำนะครับ มันเหมือนกับวัสดุที่มันใส่มาตอนแรกเลยครับ ที่ใช้ผ้าหลายๆๆชั้นมาตัดๆๆแป่ะทาซิลิโคนติดลงไป

Comment

ผมเห็นด้วยนะครับ ที่ใช้ ซิลิโคนทาผ้าพันแผลแล้วทบ แล้วทาซิลิโคนสลับกัน ครับ

Comment

ถ้าได้ MX-1 น่าจะแจ่มกว่า อมร แต่ผมทุนน้อย เลย อมรโลด

Comment

ถ้าเล่น MX-1 ก็คงจาใช้ 2 หลอดเป็นแน่ แรมมันมีคั้งหลายตัว ภาคจ่ายไฟอีก ตัว control อีก อุอุ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
            ผมใช้ทิชชู่บางๆ ตัดเป็น สี่เหลี่ยม แล้วทา ซิลิโคนขาว( อมร) สลับกันไปแล้วเอาผ้าพันแผล ตัดเท่ากัน
            แปะหัวท้าย ก็ได้เช่นกัน ของแบบนี้มันอยู่ที่ กึ๋น
            ลองดูบ้างดีกว่า (ผมก็มือคันไปหน่อยรอกแผ่นยางหมดเลย แปะทองแดง ประกันหมดหรือเปล่าวา)

Comment

กาวสองหน้าเลยครับ (ล้อเล่น )ลองหาเทอร์เมอร์แพคของ 3M น่าจะมีแบบหนาๆนะครับ

Comment

เหอะๆๆๆ กาวสองหน้าถ้าช่วยได้ผมก็ทำไปแล้วจ้า ขำๆๆเนอะ

Comment

Working...
                X