Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงผีสิง (ช่วยไล่ผีที่ครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงผีสิง (ช่วยไล่ผีที่ครับ)

ลำโพง Creative(2.1) ของผม บ้างทีเสียงมันก็ดังขึ้น รีเบาแทบไม่ทัน เดียวมันก็เบาลงเองจนแทบจะไม่ได้ยินเลย แต่มันจะเป็นแค่บ้างครั้ง แต่ก็เป็นเรื่อยๆ ไม่ได้ไปปรับVolumeเลยนะ ก็ใช้มานานแล้ว ประมาณปี2000 ได้ แต่จำรุ่นไม่ได้แล้ว (ที่ลำโพงจะมีติดว่าCambridge soundworks ซับรูป 4 เหลี่ยมผืนผ้า แฟนพันธุ์แท้เครื่องเสียง พอจะรู้ไหมครับ ว่า รุ่นอะไร อิ อิ)

มีใครพอจะรู้ไหมว่า อะไรเสีย
    - ลองกับเครื่องคอมอื่นแล้วก็ยังเป็น

ขอบคุณครับ

ขอดันหน่อยๆ

Comment

ไฟมันช็อตอ่ะเปล่าเนี่ยะ....

Comment

เช็ค วอลุ่มครับ ไม่ได้เสียที่ภายนอก นะครับ บางทีต้องทำความสะอาดภายในหน่อย ครับ หรือเป็นที่ IC ภาคขยายมีปัญหาครับ

Comment

ส่งซ่อมครับ ช่างเขาดูรู้ คนที่เป็นช่างฟังเสียงดูอาการจะรู้เลย
          1.อาจเป็นที่ตัวปรับวอลลุ่ม บิดไปบิดมาหน้าคอนแทคเสื่อมได้
          2.อาจเป็นที่ภาคจ่ายไฟ ตัวเก็บประจุใช้ไปนานๆ เสื่อมได้เนื่องจากเป็นสารอิเล็กทรอไลท์
          3.อุปกรณ์พวกตัวต้านทาน มันเสีย พอมีกระแสไฟไหลผ่านถ้ามันทำงานปกติค่าความต้านทานจะคงเดิมความร้อนจะคงเดิมด้วย แต่ถ้ามันเสื่อมค่าความต้านต้านจะเปลี่ยนแปลงไปตามความร้อนที่เกิดจากกระแสไหลผ่าน

ฟันธง...ส่งซ่อมครับ ดูอาการแล้วเสียไม่กี่ตังค์หรอกครับถ้าช่างไม่โลภมากนะ สมัยผมเรียนนะผมคิด 50 -100 บาท แต่ตอนนี้เปลี่ยนอาชีพแล้วไม่รับซ่อมครับ...ฟันธงอีกที

Comment

เปลี่ยน VR ใหม่

Volume มันมีปัญหา

Comment

ส่งที่ไหนครับ ผมก็เป็น 2.1 inspy 2500 ดังข้าง เบาข้าง สลับก็เป็นข้างเดิม

Comment

แล้ว ควรไปซ่อมที่ไหนดีครับ
                ของแบบนี้เปลี่ยนแล้วมันจะใช้แล้วทนไหม
                แล้วช่างทั่วไปเปลี่ยนเป็นมะ (เผื่อไกล อาจจะไม่สะดวกเดินทาง หรือ เดียวทางเดินทางจะแพงกว่าค่าซ่อม)

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำของหลายท่าน ๆ

Comment

Working...
                X