Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมซื้อใหม่แต่มันไม่แรง เล่นเกมไม่เนียนอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมซื้อใหม่แต่มันไม่แรง เล่นเกมไม่เนียนอะครับ

สเปค *CPU /AMD64(754) Sempron 2800+ Speed 1600MHz, SystemBus 1600MHz, 90nm, L2 Cache 256Kb, 64-bit
    * MB MSI VIA K8MM-ce+VT8237R Chipset แต่ข้างหลังมัน เขียนว่า 800 Mhz cpu ไม่รู้มันกำหนดขั้นต่ำมา 800 หรือ สูงสุด 800 อะครับ ?
    *Ram 512 ของ rox

* VGA ของ chintecch 128 mb GF FX 5200 bus 8X

Game counter-strike

ปัญหาคือเล่นแล้วเนียนมันจะค้างๆ อะคับ ผมกด ctrl + Alt + Del ดู Performance CPU Usage มันจะวิ่งอยู่ที่ 80-100 ตลอดเลย ขนาดผมปรับ updatespeed เปน high แล้วนะครับ

พอมีทางแก้ไหมครับ ?

ในความคิดผม 1 คือจะลองเพิ่มแรมเปน 1 G คิดว่าจะแรงขึ้นไหมครับ ?
    2 กะจะโอเว่อคอกครับ จะดีไหม ครับ ?

แล้วผมทำไรไม่เปน โอเว่อคอกเปนแต่ เพนเทียมอะครับเมนบอดผมอันนี้ผมทำไม่เปนอะครับ
    ชว่ยสอนหน่อย ?

Originally posted by Amd มือใหม่ View Post
    สเปค *CPU /AMD64(754) Sempron 2800+ Speed 1600MHz, SystemBus 1600MHz, 90nm, L2 Cache 256Kb, 64-bit
    * MB MSI VIA K8MM-ce+VT8237R Chipset แต่ข้างหลังมัน เขียนว่า 800 Mhz cpu ไม่รู้มันกำหนดขั้นต่ำมา 800 หรือ สูงสุด 800 อะครับ ?
    *Ram 512 ของ rox

* VGA ของ chintecch 128 mb GF FX 5200 bus 8X

Game counter-strike

ปัญหาคือเล่นแล้ว*ไม่เนียนมันจะค้างๆ อะคับ ผมกด ctrl + Alt + Del ดู Performance CPU Usage มันจะวิ่งอยู่ที่ 80-100 ตลอดเลย ขนาดผมปรับ updatespeed เปน high แล้วนะครับ

พอมีทางแก้ไหมครับ ?

ในความคิดผม 1 คือจะลองเพิ่มแรมเปน 1 G คิดว่าจะแรงขึ้นไหมครับ ?
    2 กะจะโอเว่อคอกครับ จะดีไหม ครับ ?

แล้วผมทำไรไม่เปน โอเว่อคอกเปนแต่ เพนเทียมอะครับเมนบอดผมอันนี้ผมทำไม่เปนอะครับ
    ชว่ยสอนหน่อย ?
    ไม่เนียน

Comment

เล่น counter-strike กระตุกหรอ เป็นที่ Driver อ่ะเปล่าครับ สเปกนี้น่าจะลื่นนะครับสำหรับ counter-strike ลองเช็ค Software กะ พวก Driver ดูครับ

Comment

ไปปรับรายละเอียด สูงรึเปล่าครับ fx5200 ยังไม่แรง ที่จะปรับให้สูงๆๆ
        ผมว่า sempron ไม่เหมาะที่จะเอามาเล่นเกมนะ ไว้ทำงานมากกว่า

Comment

ลองเล่นด่านอื่นดูครับ ว่าเป็นเปล่า

Comment

ก่อนอื่นขอขอบคุณมากๆทุกคนที่เข้ามาตอบ ตอบกันเรวมากครับขอชมเชย
            อยากรู้ เรื่องนี่อะครับมันเกี่ยวไหม
            MB MSI VIA K8MM-ce+VT8237R Chipset แต่ข้างหลังมัน เขียนว่า 800 Mhz cpu ไม่รู้มันกำหนดขั้นต่ำมา 800 หรือ สูงสุด 800 อะครับ ?

Cs ผมปรับแค่ OpenGL 800*600 16bitcolor แค่นี้เองอะครับ
            ถ้าเปนที่ Driver จะเปนที่ตัวการ์ดจอหรือตัวไหนอะครับเช็คยังไงครับพอดีไม่ค่อยเก่งคอม ช่วยสอนหน่อยนะครับ ขอบคุงมากมาย

Comment

ลองปรับเป็นD3Dดูหรือยังครับ เหมือนnVIDIAจะถนัด

Comment

Originally posted by Axus View Post
                ลองปรับเป็นD3Dดูหรือยังครับ เหมือนnVIDIAจะถนัด
                ไม่ดีขึ้นครับผมโอเว่อคอกดีก่าหรือ เพิ่มแรม ดี

ใครก็ได้สอน clock หน่อย

Comment

ปรับ ในเกมส์ให้ใช้ ความสามารถ ของการ์ดแทน ซอฟแวร์ ครับ ถ้าเป็น เค้าเตอร์ตัวปัจจุบัน ก็ลงลายละเอียดเกมส์ลงมาครับ การ์ดแบบนี้ ถ้าเปิด option ครับ ก็น๊อค ครับ แต่ไม่น่าใช้นะครับเพราะปกติเวลาลงเกมส์เสร้จ มันจะปรับที่ระดับกลางๆให่นะครับ

ลองลง ไดร์เวอร์ดการ์จอด้วยครับ

แต่ถ้าอยู่เฉยๆไม่เล่นอะไรแล้ว CPU ขยันทำงาน ที่100% ก็เป็นที่ระบบปฎิบัติการ ผิดปกติครับ

Comment

เครื่องเค้าเป็นเหมือนผมเลย Cpu ขึ้น 100 % ตลอด ขนาดไม่เปิดไรเลยปิดโปรแกรมหมด
                    ก็เป็น เฮอๆ แต่เกมส์อื่นไม่ค่อยเป็นนะ เป็นกะ CSS อย่างเดียวนี่แหละ เล่น NFSCB ไม่กระตุก
                    (ปรับสุดที่ 640X480 นะ)
                    ก็ยังงว่าทำไม CSS มันกระตุกหว่า

Comment

อยากรู้ว่าเพิ่มแรมจะหายไหม

และถ้าเพิ่มเพิ่มจาก 512ของเดิม เพิ่ม อีก 256 หรือ 512 ดีครับ หรือ 1 G ไปเลย

เพราะงบมีจำกัดอะครับแต่ถ้ามันจำเปน ก็ จะเก็บเงินไป

ขอความเหนจากผู้ใช้ดีก่าถ้าไปถามร้านมันก็ให้เพิ่มอยุ่และ

ปล. เล่นเกมซะส่วนมาก

Comment

ขอชมคนที่ตอบคำถามนะครับ มีความรู้แล้วแบ่งกัน เยี่ยมจิง ขอชมเชยครับ

Comment

Originally posted by Amd มือใหม่ View Post
                          ไม่ดีขึ้นครับผมโอเว่อคอกดีก่าหรือ เพิ่มแรม ดี

ใครก็ได้สอน clock หน่อย
                          ท่านจะโอเว่อคอกเลยหรอครับ คอกเดิมมันเล็กไปหรอ

Comment

เคยใช้สเป็คเดียวกับท่านครับเล่น CS ไม่กระตุกลื่นหัวแตกครับ(โดนยิงหัวแตก)

ลองลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ลองหา driver การ์ดจอที่เวิคที่สุดมาลองครับ

ปล.หาพวก driver ลงให้ครบนะครับ พวก chip via ค่อยข้างจะเรื่องมาก

Comment

Originally posted by Axus View Post
                              Nvidia OpenGL คับ ข้อมูลผิดผลาด

Comment

Working...
                              X