Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมซื้อใหม่แต่มันไม่แรง เล่นเกมไม่เนียนอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าบางทีแรม 512 ก็ไม่พอนะครับ ถ้ามีโปรแกรมที่รันอยู่เยอะ
    ลองเล่น cs แล้วยุบจอ กด ctrl alt del ดูครับ ตรง pf usage ว่ามันใช้แรมเกินกว่าที่มีไหม ถ้าเกินกว่า 512 นั่นกระตุกแน่ครับ

ส่วนการ์ดจอที่ใช้ โดนระเบิดควัน คงกระตุกเป็นเรื่องปกติครับ ผมเคยใช้มาก่อน
    ปิดพวก filter ต่างๆของการ์ดจอน่าจะช่วยได้ และเซ็ต image ให้เป็น performance ครับ
    ผมก็เล่น cs เป็นประจำทุกวันครับ แต่เป็น cs 1.6 นะครับ ถ้า จขกท. เล่น 1.6 เหมือนกัน เจอก็ทักกันได้นะครับในเกมส์ ผมใช้ชื่อ RiTz ครับ

Comment

ถึง Rep บน

ใช่ครับผมเล่นทีมวัน ใช้ ชื่อ Tung และ ก็เปลี่ยนเรื่อยๆ ครับ แต่ผมเล่นแต่ SG ครับ GLADI ไม่ได้เข้าไป แต่รู้สึกว่า RiTz จะ เล่นในกาดิ ใช่ไหมครับ

เออถามอีกนิด
      *filter ต่างๆของการ์ดจอ ปิดยังไงทำไม่ได้ โทดทีคับแต่ไม่รู้จิงๆ
      *เซ็ต image ให้เป็น performance อันนี้เซ็ทตรงไหนอะ

ของคุงน้า...

Comment

^^^ ปกติมันจะไม่ได้เปิดครับ เปิดจากไดรเวอร์ ตรง nvidia control panel นั่นแหละครับ

Comment

เป็นที่วินโดเปล่า โดนไวรัสเปล่าเหอะ เห็นบอก cpu วิ่งที่ 80 - 100 % เลยเหรอ

Comment

Working...
          X