Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิของตัว Chip CPU ไม่ควรร้อนเกินกี่องศาครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิของตัว Chip CPU ไม่ควรร้อนเกินกี่องศาครับ?

พูดถึง CPU Pentium น่ะครับ ร้อนสุดไม่ควรเกินเท่าไร แบบว่าทำงานในห้องไม่ติดแอร์ ร้อน อบอ้าว....

อย่าให้เกิน 55 ก็ดีครับ

Comment

Pentium 55 นี้ยากน่ะคับตอนFull น่ะ เพราะไงมันก็ร้อนคับ ผลเล่นที่ 65-70 ก็ไม่มีปัญหาไรน่ะคับเป้นเขาว่าอย่าเกิน 80 เป็นดีสุดคับ ส่วน 55 นั้นผมว่าน่าเป้นของ AMD มากกวาคับ

Comment

C2D นู๋ sink เดิมๆ 2.13@2.8 idle อยู่ที่ 47-48 full load 50 - 53

Comment

เค้าว่ากันว่า ตัวcpuเองทนความร้อนได้ถึง 90 องศานะครับ (แต่จำไม่ได้ว่าไครว่า)

Comment

80-90ก็ได้ครับแต่ไม่ดีแล้วละ ได้ข่าวมีท่านนึง OC ไป 100กว่าๆ วูบไป2รอบถึงรู้ตัวว่าซิงไม่แน่น ยัง
            นิ่ง ไม่เป็นไร

จะให้ดีไม่ควรเกิน70ครับ full load นะ ถ้าปกติก็ สักไม่เกิน50-60ก็สบายๆครับ ไม่ต้องคิดมาก 10++โน้นอะครับมันถึงพัง

ผมเองเคย ฟูลโหลด 85องศาใช้ speedfan กับ coretemp วัด 92ใช้ PC-PBII ของ ASUS แต่ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะ พอดีตอนนั้น ซิงแอนดี้ขามันล๊อคไม่ค่อยแน่น จับเคสตั้งร้อนทะลุ พอจับเคสนอน อุณภูมิปกติ เลยถอดใส่ใหม่
            Last edited by Hunter_JIK; 6 Jun 2007, 02:35:21.

Comment

ของเพื่อนผม ตัวเก่าน่ะครับ P4 2.8E o\c ไปที่ 3.2 Fulload 75 แหนะครับ มันทนได้เยอะครับ มะมีปัญหา

Comment

Working...
              X