Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกระจ่างหน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกระจ่างหน่อยสิครับ

เอ่อคือ TV-out กับ s-video มันเหมือนกันป่าวครับ....- -*

ถ้าจะต่อจากการ์ดจอไป TV นี่ใช่ s-video รึป่าว(ถามแล้วงงตัวเอง

ท่านใดพอมีภาพประกอบจะดีมากครับ...ขอบคุณครับ..

TV OUT จะมี 2 แบบ แบบธรรมดาคือแบบ Composite จะเป็นแจ๊ค rca แบบที่เราเห็นทั่วๆไปตามหลังทีวี หรือหลังเครื่องวีซีดี อีกแบบคือ S-video จะเป็นหัวแจ๊คอีกแบบหนึ่ง ซึ่งให้คุณภาพของภาพที่ดีกว่า composite ถ้าหลังการ์ดจอคุณเป็นแบบ s-video และหลัง ทีวีมีพอร์ตนี้ให้ต่อ ก็แนะนำให้ใช้ s-video ครับ

Comment

เพิ่มให้นิดครับ ตอนนี้มีมากกว่า4 แล้วครับต้องดูที่ TV ถ้ารุ่นเก่าๆ ก็ COMPOSIT (สายเหลืองเส้นเดียว)
      รุ่นใหม่ สามารถรับ S VIDO /COMPONENT( สามสี ครับ ผมชอบแบบนี้มากที่สุดส่วนตัวนะ)
      /VGA/และHD รุ่นใหม่ๆ จะตัด SVDO ทิ้งไปครับ ไม่เกิดสำหรับเทคโนโลยีนี้ในเครื่องเสียงบ้านครับ

ส่วน จขกท ต้องดูว่า TV รับได้แบบใหน ถ้า S VDEO ได้ ก็ดีกว่า COMPOSIT

Comment

Working...
      X