Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับ

P4 spec มันบอก 2.6G แต่ทำไมมันใช้ได้แค่ 1.3g ปิด HT ใน BIOS แล้วนะครัล

ลองปิดระบบ Cool and Quit ที่อยู่ใน Bios สิครับ

หรือไปที่ Control Panel>Power Options
    ตรงแทป Power Schemes ให้เลือก Always On ครับ
    น่าจะหายครับ

เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้ครับ

Comment

ไม่หายอะครับ
      ตอนเปิด HT ใช้ cpuz ตรวจดู มันเขียน core 1 thread 2 ความเร็ว 1.3g
      พอปิด แลว้ ใช้ cpuz ตรวจดู มันเขียน core 1 thread 1 ความเร็ว 1.3g เท่าเดิมอะครับจะทำยังไงให้มันกลับไปเป็น 2.6g เหมือนเดิม

Comment

ผมว่า HT มันไม่เกี่ยวนะ

Comment

แล้วแก้ตรงไหนอะครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            ลองปิดระบบ Cool and Quit ที่อยู่ใน Bios สิครับ

หรือไปที่ Control Panel>Power Options
            ตรงแทป Power Schemes ให้เลือก Always On ครับ
            น่าจะหายครับ

เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้ครับ
            P4 ไม่มี Cool and Quit ต้องอีกชื่อนึงครับ

จขกท เปิด CPUZ ขึ้นมา มองที่ บัสสปีด และตัวคูณ ว่าตรงตามสเปคเครื่องใหม ถ้าไม่ตรง เข้ไปปรัในใบออสครับ

Comment

P4 อะไรครับ C,E

FSB เหลือ100 เดียวมั่งครับ.. ต้องเป็น200 ปรับในไบออสครับ..
              Last edited by hornetpc719; 5 Jun 2007, 21:09:30.

Comment

นี่อะครับช่วยทีนะครับ

Comment

ปรับcoreซะสิ

Comment

Bus Speed มันผิดครับ ต้องเป็น 200 ถึงจะถูก นะ (Rated FSB 800 MHz)

Comment

Working...
                    X