Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU

จะซื้อPSUใหม่นะคับ อยากได้ประมาณ 500W-600W ตอนนี้ใช้P4 478 2.4G อยู่คับ
    แต่อยากได้PSUรุ่นที่รองรับถึงCORE2DOU แล้วก็รองรับSLI ราคาประมาณมีงบประมาณ4500คับ
    มีรุ่นไหน ยี่ห้อไหน ราคาเท่าไรแนะนำมั้งคับ รับทุกกความคิดเห็นคับ ขอบคุณคับ

ENERMAX 460W 2500
    ENERMAX 500W 4500

Comment

ENERMAX 460W 2500 ตัวนี้โอเคแล้วงับ คุ้มดีงับ

Comment

ELT500AWT 500W "Liberty" Modular Cables, DXX ready 4,490

EG565P-VE (FMA II) 535W dual fans , 80mm rear fan monitored by motherboard and manual adjustable , 6 Pin PCI-E 4,290

หมายถึงตัวไหนคับ ENERMAX 500W 4500

Comment

ปกติ ด้วยราคาที่สูงขนาดนี้ อยากให้เลือก การ์ดจอก่อนครับ ว่าจะเอาตัวใหน จะได้เลือก PSU ได้ถูก และคุ้มที่สุด

500W ของผมคือ ELT500AWT 500W "Liberty" Modular Cables, DXX ready 4,490 ครับ

Comment

ไม่มีใครแนะนำยี่ห้ออื่นมั้งเลยหรือ

Comment

เสนออีกทางเลือกแล้วกัน เผื่อไม่อยาก Sli

Coolermaster 450W RealPower ครับ 2250 บาทครับ ผมซื้อที่ JEDI

ใช้อยู่ P4 กับ 8800GTS สบายๆครับ ไม่งอแง (HD 1/Dvdrom 1/ram 2gb/พัดลม 120mm 8 ตัว!!!

ถ้าอยาก Sli ก็ตามความเห็นข้างบนเลยครับ

Comment

ถ้าไม่เอาSLiยี่ห้อที่เขียนมาข้างล่างแต่ละยี่ห้อมันใช้ได้ไหมต้องการ500-600W ถ้าเป็นไปได้ให้มันได้ราคาถูกลงมาหน่อยนะคับ คือตอนนี้ใช้ DTACH 450Wเทียม เครื่องมันบอกไฟพอเลยต้องการเปลี่ยน มีงบ4500แต่ถ้าได้ลดลงกว่านั้นก็ดีคับ ผมไม่ติดต้องเป็นเบรนนะคับ ขอให้ใช้ได้ทนแล้วก็ดีไม่เกี่ยงเบรนคับ
                THERMALTAKE TOUGHPOWER
                Zalman (ยี่ห้อนี้เคยใช้พัดลมVGA)
                Cooler Master
                SilverStone Power
                Antec
                Dtech
                Delux
                ASUS (อันนี้ชื่อก็บอกรับประกันคุณภาพ)

ใครเคยใช่พวกนี้มั้งมาโพสบอกประสมการณืกันหน่อยคับ

Comment

ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ขุดๆๆๆๆ

Comment

550w asus = 3590
                      600w Cooler Master = 2990

Comment

มีใครแนะนำอีกไหมงับ

Comment

Zippy emacs ครับ

Comment

แล้ว 600w Cooler Master = 2990 Wเต็มไหมคับ ทนไหม แล้วมันใช้กับc2dได้ไหมคับมีร้านไหนขายมังคับนอกจากBusitek

Comment

THERMALTAKE TOUGHPOWER 600W 4900บาท ใช้ อยู่อิอิ ^^

Comment

Working...
                              X