Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400 + P35-DS3R + D9GMH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400 + P35-DS3R + D9GMH

ตอนนี้ปรับบัสไปอยู่ที่ 260 x 10 MHz ครับ ที่เหลือปรับ Auto หมด

มันขึ้นได้สูงสุดที่ 270 อะครับ อยากจะทราบว่าทำยังไงให้ไปได้มากกว่านั้นหรอครับ

อยากจะไปประมาณ 3.0GHz อะครับ พอมีใครแนะนำได้บ้างหรือเปล่า

ตอนนี้ใช้ PSU ตัวที่แถมมากับเคส Delux รุ่น DC-MG432 อะครับ

ขอบคุณมากครับ

ทดแรม เพิ่มไฟ คับ
    ว่าแต่ใช้แรมไรเอ่ย เด๋วแรมโนเนม ดันมากๆๆๆๆ เจ๊งพอดี

Comment

ลอง ลด ตัวคูณ ลงมา ครับ แล้ว อัด ดู อีกครัง้ เพิ่ม ไฟด้วย ... รอท่านอื่น มาเสริมครับ ^^

Comment

Originally posted by dewiez View Post
        ทดแรม เพิ่มไฟ คับ
        ว่าแต่ใช้แรมไรเอ่ย เด๋วแรมโนเนม ดันมากๆๆๆๆ เจ๊งพอดี
        Kingston D9GMH ครับ

Comment

^
          ข้างบนตอบไปหมด แล้ว ครับ ^^ ตามนั้น ละ 555
          ดันๆ จ้า

Comment

Originally posted by Birdcomloso View Post
            ลอง ลด ตัวคูณ ลงมา ครับ แล้ว อัด ดู อีกครัง้ เพิ่ม ไฟด้วย ... รอท่านอื่น มาเสริมครับ ^^
            ลอง 300 x 9 แล้วครับ เข้า Windows ไม่ได้เลยสิ
            แต่ 270 x 10 ดันเข้าได้ เล่นได้ด้วย -"-

Comment

ทดแรมกับเพิ่มไฟนี่ทำกันยังไงหรอครับ
              แบบว่าไม่เคยทำมาก่อนอะครับ พอจะมีใครสอนได้หรือเปล่าครับ
              ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

Originally posted by sum1crap View Post
                ทดแรมกับเพิ่มไฟนี่ทำกันยังไงหรอครับ
                แบบว่าไม่เคยทำมาก่อนอะครับ พอจะมีใครสอนได้หรือเปล่าครับ
                ขอบคุณอีกทีครับ
                ดูเป็นแนวทาง นะครับ เพราะอุปกรณ์บางชิ้น / บางคำสั่งไม่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ดูเป็นแนวทาง นะครับ เพราะอุปกรณ์บางชิ้น / บางคำสั่งไม่เหมือนกัน

ขอบคุณมากครับคุณ TWK. ไว้เดี๋ยวจะลองปรับเล่นดูนะครับ
                  ว่าแต่เพิ่มไฟนี่มีผลอะไรมากหรือเปล่าครับ มีสิทธิ์เจ๊งสูงหรือเปล่า
                  กะว่าจะลองที่แรมก่อนอะครับ แต่ของผมมันเป็นของ Kingston ด้วยสิครับ
                  ไม่ทราบว่าชิป Micron รหัสนี้ควรจะอัดไฟไปที่เท่าไหร่ก่อนดีหรอครับ
                  เอาแบบในระยะปลอดภัยหน่ะครับ

Comment

E4400 + P35-DS3R + D9GMH ตอบกระทู้

เสียดายของวะ เล่นไม่เป็น

Comment

Originally posted by sum1crap View Post
                      ขอบคุณมากครับคุณ TWK. ไว้เดี๋ยวจะลองปรับเล่นดูนะครับ
                      ว่าแต่เพิ่มไฟนี่มีผลอะไรมากหรือเปล่าครับ มีสิทธิ์เจ๊งสูงหรือเปล่า
                      กะว่าจะลองที่แรมก่อนอะครับ แต่ของผมมันเป็นของ Kingston ด้วยสิครับ
                      ไม่ทราบว่าชิป Micron รหัสนี้ควรจะอัดไฟไปที่เท่าไหร่ก่อนดีหรอครับ
                      เอาแบบในระยะปลอดภัยหน่ะครับ
                      เท่าที่ผมได้ ฟังผู้รู้ ทั้ง ไทยและเทศ มานะครับ D9 ไม่ควรอัดเกิน 3.0v อ่ะครับ ถ้าใช้ไฟสูงเกิน ไป อาจจะทำให้แรมเสียได้ครับ แต่ ถ้าจะใช้งาน 24/7 แนะ นำ ให้ ใช้ 2.40-2.30 ลง มาครับ ( หาพัดลมมาเป่าด้วยนะครับ )

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน5555555 View Post
                        เสียดายของวะ เล่นไม่เป็น
                        เขายัง มือใหม่ ครับ ต้องขอ อภัย ถ้ายังไม่เก๋า... สักวัน อาจเติบโตขึ้น จนขั้น เทพอาจเป็นได้ ใครจะไปรู้ ^^

Comment

ไม่รู้นะ ds4ผม ถ้าปรับไฟ Auto มันจ่ายไฟแรงเกิน
                          ผมแนะนำ ปรับ Normal ให้หมด ยกเว้น ไฟแรมกับ CPU
                          นี้ลอง300*10 นิ้มๆเลยได้บัสแรม800สบายๆๆ ทดมา3:4 กดCL 4-4-4-12 ไฟCPUกับไฟแรม ลองไกลดู

Comment

E4400 มือใหม่หัด ochttp://valid.x86-secret.com/show_oc?id=205355

Comment

ใช้ E4400 เหมือนกันครับ
                              http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=198644

Comment

Working...
                              X