Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ notebook มาจาก USA แล้ว DVD-ROM มัน lock zone

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ notebook มาจาก USA แล้ว DVD-ROM มัน lock zone

คือเวลาเล่นหนัง DVD แล้วมันบอกว่าแผ่นนี้เป็นโซน3 ไม่สามารถเล่นได้ คือตอนแรกมันก็ให้เปลี่ยนโซนได้นะครับแต่มันจำกัดจำนวนในการเปลี่ยนโซนไว้ พอเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาจนครบตาม limit ที่มันให้ไว้มันก็ไม่ให้ปรับอีกเลย

ผมคิดว่ามัน lock ที่ตัว hardware เลยใช่มั้ยครับ หรือว่าผมเข้าใจผิด แล้วพอมีวิธีแก้มั้ยครับ ผมลองเอาโปรแกรม powerDVD ออกแล้วลงใหม่แล้วก็ไม่หายครับ

ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ทีครับ

1.อัดเฟริมแวร์ใหม่ก็ได้ครับ
    2.หาโปรแกรมพวกRegionFreeมาใช้ เช่น AnyDVD หรือไม่ก็ DVD Region + CSS Free

Comment

ผมลองหา anydvd กับ dvd region free มาใช้แล้วครับ ตอนนี้สามารถเล่น dvd ได้แล้วครับ
      แต่ปัญหาคือ ไม่มี key ของ dvd region free อ่ะครับ ท่านหัวโบราณพอจะมีมั้ยครับ

คือผมมี patch ของ anydvd แต่โปรแกรมนี้เวลาเล่นแล้วมันกระตุกทั้งภาพและเสียงเลยครับ
      มีวิธีแก้มั้ยครับ

แต่ถ้าได้register key ของ dvd region free จะดีมากครับ เพราะใช้แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

ท่านใดมีช่วยผมทีนะครับ

ขอยคุณมากๆครับ

Comment

Working...
      X