Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ผมลงwinxpไม่ได้ครับ=>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ผมลงwinxpไม่ได้ครับ=>

เพิ่งซื้อมาประกอบวันนี้เลยคับ
    CPU: Core2Duo E6300
    M/B: Asus P5B
    Ram: 1GB 667corsair
    H/D: 250GB SATA seagate
    Vga: GF8600gt 265MB PCI-e
    ประกอบเสร็จลองBootมันก็เข้าBiosปกติคับ เลยจะลงwinxpจากแผ่น มันรันเหมือนจะลงได้สักพักมันขึ้น Stop:..Chack hard dive อะไรเนี่ยแหละคับ เป็นเพราะอะไรหรือคับ งง+เซ็งมั่กๆ เพื่อนๆช่วยทีนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร้าบ.

ขึ้นตอน copy ป่าวครับ (จอ dos เวอร์ชั้น XP สีฟ้าๆ อ่ะ) อืม ไม่ HDD ก็ RAM อ่ะครับ เพราะเป็นพวกหน่วยความจำ

แล้วลอง set Bios เป็นแบบ Default นะครับบางทีไฟไม่พอก็ไปไม่รอดเหมือนกัน ลองดูครับ

ไม่ก็ลองเปลี่ยนแผ่นที่ลงดูครับ เอาแผ่นที่ดีๆไม่พิศดารมาก XP SP2 แบบเดิมๆดีสุดครับ

Comment

Originally posted by AsoonComs View Post
      ขึ้นตอน copy ป่าวครับ (จอ dos เวอร์ชั้น XP สีฟ้าๆ อ่ะ) อืม ไม่ HDD ก็ RAM อ่ะครับ เพราะเป็นพวกหน่วยความจำ

แล้วลอง set Bios เป็นแบบ Default นะครับบางทีไฟไม่พอก็ไปไม่รอดเหมือนกัน ลองดูครับ

ไม่ก็ลองเปลี่ยนแผ่นที่ลงดูครับ เอาแผ่นที่ดีๆไม่พิศดารมาก XP SP2 แบบเดิมๆดีสุดครับ
      ใช่ครับ เท่าที่ลองบอร์ด P5B จะ Support เฉพาะ XP เวอร์ชันธรรมดาเท่านั้น โดยที่ไม่ต้องกด F6 เพื่อ add driver sata ด้วย ไอ้พวก 2006-2007 หมดสิทธิ์ครับ

Comment

ใช่ครับมันขึ้นตอนเป็นจอฟ้า สรุปน่าจะเป็นที่แผ่นwinxpที่เอามาลงใช่ไหมคับ งั้นเด่วจะลองเปลี่ยนแผ่นดู ขอบคุณๆAsooncomsกับคุณMicrosoftมากนะครับ

Comment

Working...
        X