Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ถาม]HDMI To DVI or HDMI To VGA เชิญข้างในก่อนครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ถาม]HDMI To DVI or HDMI To VGA เชิญข้างในก่อนครับ!!!

HDMI To DVI or HDMI To VGA[Ps3]-[แก้แล้ว กลัวเข้าจัยผิด]

1.ผมอยากทราบว่า ถ้าผมซื้อ สาย HDMI2DVI มาอะครับ ผมสามารถต่อเข้าจอ Monitor คอมเลยได้ไหม
    2.ผมอยากทราบว่า ถ้าผมซื้อ สาย HDMI2VGA มาอะครับ ผมสามารถต่อเข้าจอ Monitor คอมเลยได้ไหม
    3.ราคา HDMI2DVI เท่าไรครับ
    4.ราคา HDMI2VGA เท่าไรครับ
    5.จำเป็นไหมที่จอคอมต้อง Supprot กับ HD
    6.มีความเป็นไปได้ไหมที่จะ ซื้อสาย HDMI มาเลยเเล้วแปลงหัวเป็น DVI
    7.จำเป็นที่ใช้สาย HDMI และ Monitor ต้องเป็น 16:9 ใช้จอขนาด 1280x1024 ได้ไหม

ขอถามเยอะนิดนึงนะครับ เพราะไม่มีประสบการณ์ ไม่มีเงิน ไม่มีแฟน(เกี่ยวกันป่าวนิ)
    Last edited by Maizakung; 8 Dec 2009, 11:28:58.

มีหัวต่อสายDVIไปHDMIครับตัวละ100บาท

Comment

Monitor ไม่ได้ซัพพอร์ตกับ HDMI มันไม่ซํพพอร์ตแบบใหนจะต่อกับอะไร รายละเอียดก็ดีครับเพื่อนๆจะได้ช่วยกันตอบ -..-

Comment

ประมาณว่าจอไม่มีพอร์ต HDMI มั้ง แต่การ์ดจอมีทั้ง DVI HDMI ก็เลยจะแปลงลงจอว่างั้นเถอะ

Comment

Originally posted by ITSCI View Post
          ประมาณว่าจอไม่มีพอร์ต HDMI มั้ง แต่การ์ดจอมีทั้ง DVI HDMI ก็เลยจะแปลงลงจอว่างั้นเถอะ
          จริงๆมันไม่เกี่ยวกับการ์ดจอเท่าไหร่ครับ ขอแค่การ์ดจอมี DVI ก็พอ (คงไม่มีละมั้งการ์ดจอที่มีแต่ VGA)

จอไม่ต้องมีพอร์ต HDMI ก็ได้แค่มี DVI ก็พอแล้วเพราะเป็น ดิจิตอลเหมือนกัน

จขกท ต้องการใช้ประโยชน์อะไรถึงต้องการ HDMI นี้แหละประเด็น อิอิ

1.ต้องการต่อเพลย์ 3 กับจอคอม
          2.เอ็กบ้อก กับจอคอม

แต่ถ้าจะต่อคอมกับจอคอมก็ใช้สาย DVI อย่างเดิมก็พอ เพราะไม่ต่างกันเป็นดิจิตอล ส่วนจอคอมก็ไม่มีลำโพง ไม่จำเป็นเท่าไหร่ อิอิ

Comment

Originally posted by Maizakung View Post
            HDMI To DVI or HDMI To VGA[Ps3]-[แก้แล้ว กลัวเข้าจัยผิด]

1.ผมอยากทราบว่า ถ้าผมซื้อ สาย HDMI2DVI มาอะครับ ผมสามารถต่อเข้าจอ Monitor คอมเลยได้ไหม
            2.ผมอยากทราบว่า ถ้าผมซื้อ สาย HDMI2VGA มาอะครับ ผมสามารถต่อเข้าจอ Monitor คอมเลยได้ไหม
            5.จำเป็นไหมที่จอคอมต้อง Supprot กับ HD
            6.มีความเป็นไปได้ไหมที่จะ ซื้อสาย HDMI มาเลยเเล้วแปลงหัวเป็น DVI
            7.จำเป็นที่ใช้สาย HDMI และ Monitor ต้องเป็น 16:9 ใช้จอขนาด 1280x1024 ได้ไหม

ขอถามเยอะนิดนึงนะครับ เพราะไม่มีประสบการณ์ ไม่มีเงิน ไม่มีแฟน(เกี่ยวกันป่าวนิ)
            แก้เเล้วครับ ตอบหน่อยเซ่

Comment

Originally posted by Maizakung View Post
              แก้เเล้วครับ ตอบหน่อยเซ่
              ใจเย็นเพ่ อิอิ

*ต่อจากอะไรครับ -*-
              เหมือนข้อแรก
              ความยาวหรือราคาครับ
              แก้คำให้นะครับ Support กะ HD นี้คือ ฮาร์ดดิสนิ เดาๆละกัน จอรุ่นใหนครับหาข้อมูลว่า รองรับ HDCP ใหมด้วยนะ แต่จะเอาอะไรต่อคอมนี้แหละสำคัญ
              เป็นไปได้ครับเพราะมี HDMI ตัวเมีย+DVI ตัวผู้ แต่หายากหน่อย ปกติแถมมากับการ์ดจอ
              ได้ครับ ไม่จำเป็นต้อง 16:9 แต่รองรับ HDCP ก็พอแระ

Comment

Originally posted by youth View Post
                ใจเย็นเพ่ อิอิ

*ต่อจากอะไรครับ -*-
                เหมือนข้อแรก
                แก้คำให้นะครับ Support กะ HD นี้คือ ฮาร์ดดิสนิ เดาๆละกัน จอรุ่นใหนครับหาข้อมูลว่า รองรับ HDCP ใหมด้วยนะ แต่จะเอาอะไรต่อคอมนี้แหละสำคัญ
                เป็นไปได้ครับเพราะมี HDMI ตัวเมีย+DVI ตัวผู้ แต่หายากหน่อย ปกติแถมมากับการ์ดจอ
                ได้ครับ ไม่จำเป็นต้อง 16:9 แต่รองรับ HDCP ก็พอแระ

ไม่จำเป็นต้องมี HDCP ไม่ได้หรอครับ คือผมจะต่อ Ps3 เข้าจอคอมอะคร้าบบบ

Comment

ไม่จำเป็นต้องมี HDCP ไม่ได้หรอครับ คือผมจะต่อ Ps3 เข้าจอคอมอะคร้าบบบ
                  จำเป็นครับ HDCP
                  อ่านที่คู่มือเพลย์3 ก็ได้ค้าปป

Comment

Originally posted by youth View Post
                    จำเป็นครับ HDCP
                    อ่านที่คู่มือเพลย์3 ก็ได้ค้าปป
                    จริงๆหรอค๊าบบ งั้นจะทำไงดี ไห้เล่นกะจอคอมที่ไม่รองรับ HDCP ได้อะ ค๊าบ
                    แล้วถ้าจะซื้อจอใหม่ ซื้อของอะไรดีค๊าบบ(ขอถูกสุดเเละรองรับ HDCP) T-T

Comment

จริงๆหรอค๊าบบ งั้นจะทำไงดี ไห้เล่นกะจอคอมที่ไม่รองรับ HDCP ได้อะ ค๊าบ
                      แล้วถ้าจะซื้อจอใหม่ ซื้อของอะไรดีค๊าบบ(ขอถูกสุดเเละรองรับ HDCP) T-T
                      ถามว่าได้ใหมทำได้ครับแต่ไม่แนะนำ
                      หา VGA Box มาต่อแทนครับ แต่ภาพจะห่วยบรมเพราะต้องต่อด้วยสาย VGA ผ่านบ็อกอีก
                      ซื้อใหม่สมัยนี้จอส่วนใหญ่รองรับ HDCP กันแล้วครับ แนะนำซัมซุง 18.5 นิ้ว ราคาไม่กี่พันครับเป็นฟูลเหดดีด้วย ^^

Comment

ถามว่าได้ใหมทำได้ครับแต่ไม่แนะนำ
                        หา VGA Box มาต่อแทนครับ แต่ภาพจะห่วยบรมเพราะต้องต่อด้วยสาย VGA ผ่านบ็อกอีก
                        ซื้อใหม่สมัยนี้จอส่วนใหญ่รองรับ HDCP กันแล้วครับ แนะนำซัมซุง 18.5 นิ้ว ราคาไม่กี่พันครับเป็นฟูลเหดดีด้วย ^^
                        โอ้ว หรอค๊าบท่าน ผมก้ออยากได้นะ แต่ไม่มีเงินอะ ถามอีกอย่างครับ ถ้าผมขาย Ps3 ต่อเเล้วไปซื้อ Xbox ดีไหมครับ

Comment

ผมขายเพยสามซื้อเอ็กบ้อกคือกัน

Comment

ผมขายเพยสามซื้อเอ็กบ้อกคือกัน
                            ยังไงครับ
                            อื้มเมื่อกี้นี้เองครับ พี่สาวผมเขา ไห้ทีวี LCD มาอะครับ แต่มันไม่มี HDMI แต่มันบอกว่า HD Ready เฉยๆอะครับ สามารถต่อ D-Sub ได้ ต่อ DVI ได้ ต่อ VGA ได้อะครับ ยังงี้ ก้อซื้อสาย HDMI2DVI มาใช้เเล้วละสิครับ

Comment

ดันครับ

Comment

Working...
                              X