Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะบ้าตายกับ S.T.A.L.K.E.R.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะบ้าตายกับ S.T.A.L.K.E.R.

S.T.A.L.K.E.R. สุดยอดมาก แต่
    1.ภารกิจแต่ละอัน วิ่งกันน่องโป่ง แถมบางอันไม่มีใบ้อะไรเลย งี้ก็วิ่งกันน้ำบานอ่ะดิ
    2.น้ำหนักในการบรรจุของ น้อยมาก เก็บเยอะ ๆ วิ่งไป 10 ก้าวก็เหนื่อย ปืนก็เกลื่อนพื้นเลย ใครขี้งก แบกปืนตายเลย ถึงจะซื้อชุดที่สามารถเก็บของได้เยอะขึ้น (เพิ่มน้ำหนักสูงสุดให้ 20kg) แต่ก็วิ่งไม่ได้
    3.AI ศัตรูมันฉลาดมาก ๆ ยิง ๆ อยู่ดี ๆ มันย่องมายิงข้างหลังโดยไม่รู้ตัว บางทีมันสู้เราไม่ได้ มันแอบอยู่งั้นแหล่ะ จนเราต้องเข้าไปยิงมันเอง
    4.AI พวกเดียวกับเรา โง่มาก ดันวิ่งทะเล่อเข้าไปให้เขายิงเฉย อะไรจะมึนปานนั้น
    5.เนื้อเรื่องจริง ๆ สั้นมาก ถ้ามุ่งแต่ทำภารกิจหลักจะจบไวมาก เสียเวลาแต่ภารกิจงุ้งงิ้ง
    6.บั๊กเยอะมาก สำหรับ patch 1.0001 ต้องลงแพท 1.0003 ช่วยได้เยอะ
    7.ลองลากศพมาใส่กองไฟดูซิ
    จบแล้ว หิวข้าว

1.ผมว่าสมดุลดีแล้วนะครับ ถ้าเค้าไม่ได้ถอดยานพาหนะผมว่าจะจบเร็วกว่า 10 เท่าเลยด้วยมั้ง
    2.ถ้างุงิ ลง Patch แปลงจากต่างประเทศสิครับ ขนไปทั้งกองทัพเลย(หาเองนะ งุงิ)
    3.ผมว่าเกมส์นี้ AI Easy กับ Hard แทบไม่แตกต่างกันเลย แค่ยิงแรงกว่า Easy หน่อยนึงเอง
    4.อันนี้ต้องทำใจ
    5.ถึงต้องตัดเอายานพาหนะออกไงครับ
    6.แพทนี้ทำให้ FPS เร็วขึ้นกว่าเป็นกองด้วยครับ(สำหรับคนไม่รู้)
    7.ลองลากศพมาเยอะๆ ประมาณ 50-60 ตัวแล้ววิ่งเข้าไปในกองศพสิครับ(เครื่องเทพแค่ไหนก็กระตุก)

Comment

เล่นไม่ได้ง่ะ คอมไม่แรงงๆๆ

Comment

-*-

Comment

เล่นเกมส์นี้อย่าลืมจบแบบ Good นะไม่งั้นถือว่าไม่จบ
          จบแบบอื่นเจอหลอกหมด*-*

Comment

*-*

Comment

ผมเลิกเล่นแล้วครับตาลาย

Comment

เป็นเกมส์ FPS เกมส์แรกที่เล่นแล้วรู้สึกว่า การซูม ไม่ได้ช่วยให้ยิงแม่นขึ้นเลย แถมยิงพลาดมากกว่าไม่ซูมซะอีก

Comment

Originally posted by nameless View Post
                  เป็นเกมส์ FPS เกมส์แรกที่เล่นแล้วรู้สึกว่า การซูม ไม่ได้ช่วยให้ยิงแม่นขึ้นเลย แถมยิงพลาดมากกว่าไม่ซูมซะอีก
                  มันนี้จริงขอมาบ่นด้วยคน จะว่าระบบPhysic มันดีก็เกินไปเล็งเผื่อก็แล้วยังไม่โดนเลย
                  เลยไม่ซูมกดยิงเลยดีกว่า

Comment

ความรู้สึกเหมือนกันเลยครับ เล็งยิงธรรมดาจะได้ผลกว่ายิงซูม

ว่าแต่พวกท่านเล่นจบกันกี่ ชม. มั่งครับ

Comment

มันเปนเช่นนั้นแล
                      พวกรัชเซียนทำ S.T.A.L.K.E.R. มาเย้ยมือสมัครเล่นอย่างลุงทอมงัยละ
                      มหาอำนาจเก่าอย่าง"อั้ว" ทำรัยโลกต้องตะลึง/สะอื้น (เล่นยาก แต่มีเสน่ห์)

ปล. บางมิสชั่นผมต้องวิ่งไปตะโกนในห้องน้ำ แค้นโคตร

ทำมาให้ทหารเล่นมั๊ง
                      ขายหนมครกตลาดไท เล่นม่ะไหวคร๊าบบบบบ 5555555
                      Last edited by ECHO; 8 Jun 2007, 19:21:54.

Comment

Originally posted by ECHO View Post
                        มันเปนเช่นนั้นแล
                        พวกรัชเซียนทำ S.T.A.L.K.E.R. มาเย้ยมือสมัครเล่นอย่างลุงทอมงัยละ
                        มหาอำนาจเก่าอย่าง"อั้ว" ทำรัยโลกต้องตะลึง/สะอื้น (เล่นยาก แต่มีเสน่ห์)

ปล. บางมิสชั่นผมต้องวิ่งไปตะโกนในห้องน้ำ แค้นโคตร

ทำมาให้ทหารเล่นมั๊ง
                        ขายหนมครกตลาดไท เล่นม่ะไหวคร๊าบบบบบ 5555555

Comment

เล่นไปพักนึงเลิกละ เล่นสไปเดอร์แมน 3 ดีก่า ปัญญาอ่อนดี

Comment

มันครับ สุดยอดเกมส์นี้

Comment

ผมเล่นจบ 2 รอบครับ รอบแรกจบไม่สมบูรณ์ พอได้ บทสรุปจาก หนังสือ FG ก็จบแบบ Good

Comment

Working...
                              X