Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าต้องการกูข้อมูล จาก HD จะไปที่ไหนดี แถวพันทิพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าต้องการกูข้อมูล จาก HD จะไปที่ไหนดี แถวพันทิพ

ขออนุญาติเล่าท้าวความก่อน คือ ทำงานบริษัท แล้วคอมของน้องคนหนึ่งเขาอ่านข้อมุลช้า เวลา save งานจะ save ไม่ได้ เช่นโปรแกรม Excel และ Excess ทาง แผนกIT มาเช็คดู ก็บอกว่า ต้อง update windown แต่ทำไม่ได้ ก็เลยบอกว่า HD เสีย ส่วนข้อมูลไม่สามารถกู้คืนได้ และไม่มีที่ไหนเขากู้ได้ ผมก็บอกว่าน่าจะกู้ได้นะ เขาก็ยืนยันว่ากูไม่ได้
    จึงขอถามหน่อยว่าสามารถกู้ข้อมูลได้ไหม และสาเหตุคือ HD เสียหรือปล่า รบกวนด้วยครับ

ลองกู้ดูเองก่อนนะเผื่อได้ มีของดีในห้องTipอ่ะ

แต่ถ้าทำเองแล้วไม่ได้ ก็ที่1000ทิพมีเยอะแยะไป รับรองผล99.99% ราคาขึ้นอยู่กับขนาดของHDหรือแล้วแต่คุณจะเจรจาเอาเน้อ....

Comment

ถ้ามันยังบูทได้ก็กู้ได้ครับ แต่ถ้าเมนบอร์ดไม่เจอฮาร์ทดิสเลย ก็ลุ้นหน่อย

Comment

ขอบคุณครับ จะไปค้น ในห้องทิป ก่อน

Comment

ให้กูยังงัยครับ ข้อมูลมันถูกลบไป หรือว่าหายไปเฉยๆๆหรือว่า partition มันหายไปคับ ผมมี software อยู่ 2 -3 ตัว

Comment

เอาใจช่วยคับ

Comment

อาการคือ partition มี 2 ไดร์ คือ c(ยังอยู่) และ D(หาย) เคยกู้ออกมาได้ เช่น ไฟล์เอกสารแต่เปิดไม่ได้ เหมือนไฟล์ที่กู้มาไม่สมบูรณ์ HD ยี่ห้อ samsung ครับ พอดีพรุ่งนี้ จะไป พันทิพ แนะนำร้านหน่อยซิครับ

Comment

พรุ้งนี้จะมาเช็คนะครับ รบกวนด้วยเพราะ ไฟล์งานสำคัญด้วย ขอบคุณครับ

Comment

ไม่รู้ว่ากู้ได้ยังนะครับ แต่ก็เอาใจช่วยนะครับ ถ้ากู้แล้วเปิดไมได้ ลองหาโปรแกรมซ่อมไฟล์มาจัดการดูครับ

Comment

Working...
                  X