Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเปิดเครื่องเร้าเต้อร์ไว้ แต่ไม่เล่นอินเตอร์เน็ต ซักพัก ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเปิดเครื่องเร้าเต้อร์ไว้ แต่ไม่เล่นอินเตอร์เน็ต ซักพัก ..

ทำไมเปิดเครื่องเร้าเต้อร์ไว้ แต่ไม่เล่นอินเตอร์เน็ต ซักพักประมาณ 30 นาที เน็ตก็หลุดไป ต้องไปเปิดปิดเร้าเต้อร์ทุกที อย่างนี้ผิดปกตืไหมครับ

ผมใช้เร้าเต้อร์ Smc อยู่ และอินเตอร์เน็ตของ True ครับ

set idle ไว้หรือเปล่าครับ
    ลองเช็คดูครับ

เวลาไม่เล่นเน็ตนานๆมันจะตัดเองครับ ถ้าตั้งไว้
    ถ้าไม่ต้องการให้ตัดก็ให้ตั้งเป็น never ครับ

set ได้ที่ network connection ใน control panel ครับ
    แล้วเลือก ตัว dial up adsl แล้ว
    properties -> options -> idle time before hang up แก้ตรงนี้เป็น never

Comment

Working...
    X