Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้ที่ใช้พัดลม ดุดอากาศเข้าข้างหน้าเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้ที่ใช้พัดลม ดุดอากาศเข้าข้างหน้าเคส

ผู้ที่ใช้พัดลม ดุดอากาศเข้าข้างหน้าเคส แล้วจะมีฝุ่นเข้าไปในเคสเยอะมั้ยอะครับ แล้วฝุ่นมันจะไปติดตรงรูข้างหน้าเคสมั้ยอะ

ห้องเปิดเยอะมาก ห้องปิด เยอะนิดๆ ถ้าอยากให้มีน้อยก็ต้องซื้อตัวกลองฟุ่นมาใส่

Comment

ถ้าไม่มีตัวกรองนี่เต็มๆครับ 2-3 สัปดาห์ต้องจับมาเป่าแล้ว

Comment

ใช้ครับ ผม 2-3 อาทิตย์ เอามาเป่าที

Comment

ถ้าอยากให้มีน้อยก็ต้องซื้อตัวกลองฟุ่นมาใส่
          มันเป็นยังไงแล้วซื้อที่ไหนอะ

Comment

ฟองน้ำฉาบปูนเลยครับเอามาตัดๆให้บางๆหน่อยใช้ได้

Comment

ฝุ่นกระจาย อย่าว่าเข้าแต่ด้านหน้าเลย ฝาข้างยังไม่ปิดซะงั้น....

Comment

ผมเอาตะแกรงมุ้งลวดที่เป็นเอ็นอ่ะครับมาตัดตามรูปพัดลมเป็นตะแกรงกรองไปเลยไม่ต้องไปเสียเงินซื้อตั้งเป็นร้อย ปล.มุ้งลวดขาดๆที่ไม่ใช้แล้วนะ อิอิ

Comment

เจาะครับ ดิบๆเลย โล่งโจ้ง

Comment

ตัดเอาฟิลเตอร์แอร์ที่บ้านเลยมาใส่ รับรองแจ่ม แต่แอร์จะตันแทน

Comment

ครึ่งปี ผมจะเอาเครื่องดูดฝุ่นเข้าไปดูด พื้นเคส จมเลยครับฝุ่นที่พื้นเคส มีดูดเข้า2ตัว เฮือกกก

Comment

ผมใช้เคส Cooler Master ด้านหน้าเคสมันจะเปนรูๆตะแกรง แต่มีฟองนํารองด้านไหน 3-4 วันต้องคอยเช็ดที มันจับกันเป็นแผ่นๆเลยครับ แต่ยังดีนะมันไม่เข้าด้านในเพราะมันโดนฟองนําดักหมด

Comment

Originally posted by 15thwednesday View Post
                          ผมใช้เคส Cooler Master ด้านหน้าเคสมันจะเปนรูๆตะแกรง แต่มีฟองนํารองด้านไหน 3-4 วันต้องคอยเช็ดที มันจับกันเป็นแผ่นๆเลยครับ แต่ยังดีนะมันไม่เข้าด้านในเพราะมันโดนฟองนําดักหมด
                          ของผมก็ CMStacker 810 ครับ มีฟองน้ำกันฝุ่นด้านหน้าเหมือนกันเลย เดือนนึงถอดมาเคาะฝุ่นทีได้เป็นกองเลย

Comment

แล้วถ้าดูดออก ทั้งด้านหน้าและหลังเลยนี่ดีมั้ย

Comment

Originally posted by kramer View Post
                              แล้วถ้าดูดออก ทั้งด้านหน้าและหลังเลยนี่ดีมั้ย
                              ไม่ดีคับ

Comment

Working...
                              X