Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ8600GT รองรับ จอ wide 19" ไหวมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ8600GT รองรับ จอ wide 19" ไหวมั้ย

ไขความกระจ่างทีการ์ดจอ8600GT รองรับ จอ wide 19" ไหวมั้ย
    คือกะจะซื้อ จอ 19" แบบ wide
    และจะเปลี่ยนvga ใหม่เปน 8600GT
    แต่เห็นบางเวปเขาบอกว่า
    การ์ดจอ 128 bit อาจจะรองรับ จอ 19 นิ้วไม่ไหว
    เเต่บางเวปบอกว่าไหว งงหมดคับ

ใช้ได้ครับ

ที่เค้าบอกว่าไม่ไหว อาจจะหมายความว่า

บางเกมเล่นที่ 1440*900 แล้วอาจจะกระตุกก็ได้ครับ เช่น lost planet ครับ

เค้าก็เลยบอกว่าไม่ไหว มันก็เรื่องปกติอยู่แล้วครับ การ์ดราคาระดับนี้กระตุกหมด ถ้าจะแก้ ก็ต้องใช้ 8800 ไงครับ เพื่อจะให้มันลื่น มันไม่ใช่ทางแก้ที่ดีใช่ไหมล่ะ มันลำบากกระเป๋าน่ะ

แต่ถ้าพูดถึงใช้งานปกติ มันรองรับอยู่แล้วครับ ไม่มีปัญหาครับ
    Last edited by ARES; 6 Jun 2007, 19:45:38.

Comment

ขอถามต่อเลยละกับครับ หมายความว่า ถ้าการ์ดจอ ออนบอร์ด ก็เปิด จอ 19" หรือใหญ่กว่านั้นได้ใช่ไหมครับ
      เพียงแต่ ถ้าเล่นเกมหนักๆ จะกระตุกมากกว่า จอ 17" ใช่ไหมครับ

แล้ว ถ้าให้พี่ๆ แนะนำ dขั้นต่ำ นี่เท่าไรครับ cpu ผม P4 3.0e socket478
      geforce 6200 พอไหวมะครับ ที่จะเล่น นีดฟอสปีด หรือ เทสไดรฟ์ ขอบคุณครับ

Comment

ไหวฮะ พาเพือนไปถอยมา IChill 8600 GT ก็ไม่มีปันหารัย ลื่น ดี แรงดีครับ

Comment

อ่อคับ
          คิอประมาณใช้ดูหนัง เล่นเนต ทำงาน เล่นเกมได้ปกติใช่ปะคับ
          แต่เล่นเกมโหดๆเนี่ยไว้เกบตังรออีกแปปนึง แล้วค่อยสอย 8800 แล้วกัน
          Last edited by ZatanBoy; 6 Jun 2007, 20:06:55.

Comment

Originally posted by hideto13 View Post
            ขอถามต่อเลยละกับครับ หมายความว่า ถ้าการ์ดจอ ออนบอร์ด ก็เปิด จอ 19" หรือใหญ่กว่านั้นได้ใช่ไหมครับ
            เพียงแต่ ถ้าเล่นเกมหนักๆ จะกระตุกมากกว่า จอ 17" ใช่ไหมครับ

แล้ว ถ้าให้พี่ๆ แนะนำ dขั้นต่ำ นี่เท่าไรครับ cpu ผม P4 3.0e socket478
            geforce 6200 พอไหวมะครับ ที่จะเล่น นีดฟอสปีด หรือ เทสไดรฟ์ ขอบคุณครับ
            ที่ถามว่าเปิดกับจอ 19" ไหวมั้ย ก็บอกได้ว่าไหว แต่จะปรับ ค่า Resolution ได้สูงสุดเท่ารัยก็อีกเรื่องครับ
            แล้วที่ถามว่า จะกระตุกไหม ก็อยู่ที่ค่า Resolution ที่ตั้งใว้ด้วย

6200 เล่น นีดฟอ เทสไดร้ ได้ครับ ปรับ ห่วยๆอ่ะไหว

Comment

จะว่าไป จอ 17 หรือ 19 ธรรมดา มันก็เป็น 1280*1024 ถ้าเล่นความละเอียดนี้ใช้เสป็คมากกว่า 1440*900 อีกครับ

เค้าอาจจะพูดเชิงประมาณว่าจอ 19 ไวด์ไม่ดีมั้งครับ เพราะว่าถ้าปรับเป็น 1024*768 โดยสัดส่วนไม่เพี้ยนแล้วภาพมันจะเล็ก คือมันจะเหลือขอบดำ ก็เลยไปเหมาว่า จะเล่นจอ 19 ไวด์ต้องใช้การ์ดแรงๆ เพื่อที่จะเล่น 1440*900 ได้แบบเต็มๆตา แล้วถ้าปรับไปเล่น 1024*768 ก็ไม่ดี เพราะมันหดเหลือนิดเดียว เท่า 17 เลย

ที่จริงเกมเก่าๆที่มันไม่รับไวด์น่ะ 8600GT มันเอาอยู่หมดแล้วนี่ครับ ไม่ต้องกลัวหรอก แต่จำไม่ได้แล้วนะว่า carbon มันรับไวด์ไหม แล้ว เทสไดรฟ์ ก็ดองไว้นานแล้วยังไม่ได้ลองเลย

แต่ผมลอง carbon กับ 6200 แล้วครับ เสป็คใกล้ๆกันนะ เป็น P4 630 @3.0 ram 512 กับ asus 6200

ขนาดเปิดต่ำสุดแล้วยังกระตุกเลยครับ หน่วงๆนิดหน่อย ถ้าจะเล่นก็ต้องใช้คำว่าทนเล่น น่าจะเหมาะ

แล้วทำไมมาถาม 6200 อีกล่ะเนี่ย 8600 กับ 6200 นี่มันต่างกันเยอะเลยอ่า
              Last edited by ARES; 6 Jun 2007, 20:56:20.

Comment

8600GT เหรอ เหอะๆๆๆ เชียร์เชียร์เชียร์

หาพวกเพิ่ม อิอิ

Comment

เหอๆ รอ HD 2600 XT ก่อน ตามประสาคนจน
                  ถ้ามันไม่แรงกว่า8600GT มากมาย ก็คงซื้อ8600GTดีก่า เพราะราคาน่าจะถูกกว่า

Comment

Originally posted by dears View Post
                    8600GT เหรอ เหอะๆๆๆ เชียร์เชียร์เชียร์

หาพวกเพิ่ม อิอิ
                    ซะงั้น เล่นเกมส์เป็นไงมั่งอะคับ

ผมว่ามันเป็นรุ่นกลางๆ ก็ดีไปอีกแบบ ถ้าไปเล่น 8500GT ให้เหลือตังเก็บได้อีกเยอะก็ดี หรือจับ 8600GTS กัดฟันไปเล่น 8800GTS เลยซะดีกว่า เอิ๊กๆ

สำหรับผมอะไรก็ได้อ่ะ เอามานั่งเล่นเน็ท กลับมานั่งคิดแล้วเศร้า เก็บตังแทบตาย เป็นแต่เล่นเน็ท

Comment

สบายๆครับ

Comment

หากเล่นเกมส์หนักๆปรับสูงๆก็ควรคิดดูดีๆนะครับ เพราะ Native Resolution สูงๆนี้แหละที่ทำใจไม่ได้ ยิ่งไปเล่น 22 นิ้วนะ เล่นที่ 1600X1050 Spec.ไม่เทพนี้ออกหนาวเลย

แต่เล่นแบบปรับกลางๆค่อนไปต่ำก็ ok นะครับ

เสนออีกทางหนึ่งทำไหมไม่ลองดูจอ 4:3 แบบ 19 นิ้วแทนละครับ อันนี้ได้แน่ๆ

Comment

แต่เห็นบางเวปเขาบอกว่า
                          การ์ดจอ 128 bit อาจจะรองรับ จอ 19 นิ้วไม่ไหว
                          ปัญญาอ่อนมากๆครับ
                          ใช้งายปกติมันไหวอยู่แล้ว
                          เล่นเกมส์โหดๆ ตัวก้าดจอมันก็ไม่ไหวอยู่แล้ว ถึงจะ17นิ้วก็ตามเหอะ

Comment

ถ้าใช้งานปกติ การ์ดมันรองรับความละเอียดตั้ง 2พันกว่าๆ X พันกว่าๆ โน่น แต่ถ้าเอามาเล่นเกม คงไม่ค่อยสะดวกนัก เพราะจะติดที่ความละเอียดของจอ มันไม่แมทกับการ์ด และก็เกมเท่านั้นหล่ะคับ พี่น้องคับ

Comment

Working...
                            X