Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบ Asrock ALiveNF6G แล้วมัยมันไม่เห็น พอร์ต USB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบ Asrock ALiveNF6G แล้วมัยมันไม่เห็น พอร์ต USB

ลงไดร์เวอร์ก็เรียบร้อยแล้วเช็คที่ Device Manager ก็มี แต่มัยมันไม่เห็นพอร์ต USB ทั้งด้านหน้าเครื่องและด้านหลังเครื่อง ผมพลาดตรงใหนครับ ต้องเซตจั๊มเปอร์ PS2_USB_PW1 ด้วยรึเปล่าครับ?

ไม่มีจั้มเปอร์นะครับแต่แน่ใจนะครับว่า usb ใช้ได้ เพราะครั้งผมต่อก็เป็นเหมือนกัน แต่ทีไหนได้ usb ที่นำมาต่อมันเสียครับ

Comment

Originally posted by cheaw View Post
      ไม่มีจั้มเปอร์นะครับแต่แน่ใจนะครับว่า usb ใช้ได้ เพราะครั้งผมต่อก็เป็นเหมือนกัน แต่ทีไหนได้ usb ที่นำมาต่อมันเสียครับ
      แน่ใจครับว่าใช้ได้ เพราะต่อกับคอมพ์ฯเครื่องอื่นแล้วใช้ได้ปกติ แต่ที่ไม่ปกติก็พอร์ต USB ของ บอร์ดนี่แหล่ะ ฟอร์แมทระบบไปแล้ว 2 รอบ กับ ระบบปฏิบัติการทั้งเวอร์ชั่นออริจินั่นและไม่ออริจินั่น ก็เหมือนเดิม ถ้าไม่มีผู้รู้ตอบให้ได้ ก็คงต้องส่งเคลมหล่ะครับ

Comment

ผมเพิ่งประกอบให้เพื่อนเมื่อวานก่อน

Alife + สมพร

ไม่ต้องเซ็ทอะไรเลยครับ

จับยัดๆๆๆๆ ลงวิน จบข่าว โนปัญหา

มีเรื่องเดียวคือ วินโด้วผมมันงงกะ SMBus แต่ไม่ซีเรียสครับ

คุ้มๆๆๆๆๆๆๆ หมดไป 6410 บาทได้มาครบเซ็ท

Comment

ลองเคลียร์ cmos ดูคับ แล้วดูที่ usb ใน cmos ว่ามันเปน enable หรือ disable หรือป่าว คับ
          บ้างครั้งมันจะปิด คับ

Comment

ปกติ XP sp2 มันจะมองเห็น Driver USB อยู่แล้วครับ นอกจากจะเป็น win me หรือ XP sp1
            ลองดูว่า ต่อ สาย USB ด้านหน้าถูกหรือเปล่าครับ ถ้าต่อผิดมันช็อต ฟันธงว่าไหม้ควันท่วมแน่นอนครับ
            PS2_USB_PW1 (ตัวนี้ไม่ต้องเซ็ตครับ)
            อย่าลืมเช็กใน Bios ว่าปิดไว้เปล่า ถ้าเปิดอยู่แล้วยังไม่เห็นอีก เครมโลดผ่านหน้าร้านเลย ถ้าของใหม่ไม่เกิน 7 วัน เครมผ่านหน้าร้านได้ตัวใหม่เลยครับ

Comment

USB หน้าเคส ผมไม่ใช้เลยครับ กลัวช๊อต

Comment

Working...
              X