Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400 กับ Gigabyte 965P-DS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400 กับ Gigabyte 965P-DS3

E4400 กับ Gigabyte 965P-DS3 บวก การ์ดจอ PCI-e 6800 GT พร้อมแรม 2 กิ๊ก Dual Channal Corsair Value Select 2GB (2 x 1GB) DDR2 (667 PC5300) Dual Channel Memory จะเริ่มทำ overclock ควรจะปรับปรุงอะไรไหม Specนี้ ช่วยสอนด้วยครับ
    และถามเพิ่มเกี่ยวกับต่อ Raid 0 กับช่องsataII ในช่องสีม่วงจะทำไงให้ได้ Raid 0 ที่ 160 กิ๊ก
    (HD sata II 2 ลูกๆละ 80) ผมพยายามทำแล้วไหงมันออกมาให้แค่ 80 กิ๊ก เองทั้งที่ตอนเลือก แบบของการสร้างarray raid ก็เลือกให้เป็น raid 0 แล้ว มันก็ให้แค่ 80 เท่านั้น ท่านใดใช้ เมนบอร์ด ตัวนี้ช่วยสอนผมด้วยครับ การทำ raid 0 ทำไง
    ผมมีความเห็นว่า ่เจ้า E4400 มันทำงานเร็วดีนะ ซะใจจัง ลงโปรแกรม พร้อมกับ ดาวโหลด และฟังเพลง พร้อมเล่นเกมส์ จะลองดูว่ามันจะค้างหรือแฮ้งไหม ปรากฎว่าไม่เลย มันดีจัง คุ้มค่านะผมว่า แต่ราคาตอนนี้มันยังแพงไปหน่อย เดิมแล้วผมเป็นแฟนค่าย AMD เจ้าตัว 939 venice กับ Lanparty NF4 Ultraละครับ
    แต่ผมว่า Intel Core 2 Duo นี่มันสะใจกว่าและทันใจดีครับ สำหรับคนใจร้อนนะ คุ้มจังคับ
    Last edited by ezarsuwan; 7 Jun 2007, 18:58:06.

ยังไม่มีใครตอบเลย คร๊าบ ช่วยด้วยครับ

Comment

ใช้ DS3 เหมือนกัน แต่ไม่เคยทำ raid รอท่านอื่นมาช่วยตอบครับ

Comment

Working...
      X