Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอัพเดดไบออส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอัพเดดไบออส

พี่คับ ไอโปรแกรม ASUS Update V5.23.01
    ตัวนี้ลง Install ทำมะดาเลยเหรอคับ

ช่วยบอกวิธีทำให้หน่อยน่ะคับ
    อัพเดดแล้วจะมีอะไรดีขึ้นบ้างคับ

ขอบคุงคับ

ไปโหลด Bios มาจาก web มันก่อนครับ ( หรือจะโหลดเอาสด ๆจากตัวโปรแกรมเลยก็ได้ แต่ผมไม่ค่อยสนับสนุน )

เสร็จแล้วเปิดโปรแกรม Asus Uadate เลือก rom จากเครื่องเรา รอซักครู่ก็เสร็จแล้วล่ะครับ

Bios ที่ Update จะมีอะไรดีขึ้นบ้าง ต้องไปดูที่ web ผู้ผลิตน่ะครับ ส่วนมากจะบอกไว้ บางทีก็ปรับปรุงเรื่อง Sound on board , LAN , VGA , เพิ่มการรองรับ RAM รุ่นใหม่ ๆ ฯลฯ อะไรแบบนั้น

Comment

เวลาอัฟ โปรดระวังไฟดับ ตก เด็กสะดุดปลั๊ก แม่เรียก ไฟฟ้าตัด หรืออะไรก้อได้ที่เสี่ยงต่อการทำให้คอมดับ อิอิ

Comment

คุงคับ
        สุดท้ายแล้ว มันจำเป็นม่ะคับที่ต้องอัพเดด

Comment

Originally posted by escllipers View Post
          คุงคับ
          สุดท้ายแล้ว มันจำเป็นม่ะคับที่ต้องอัพเดด
          ถ้าไม่อัพเดตแล้วคอมเรายังสามารถทำงานอยู่ได้ ไม่มีปัญหาก็ไม่ต้องอัพก็ได้ครับ

ส่วนตัวผมที่อัพเพราะมีปัญหากับการ์ดแลนครับ เลยต้องอัพ

Comment

ตอบไวดีจัง ขอบคุงมากคับ

Comment

ใช่ครับ ถ้าไม่จำเป็นอย่าอัฟเรย นานๆสัก 3 เดือน อัฟสักครั้งและต้องเป็นตัวรุ่นใหม่ด้วยน่ะ

เพราะการอัฟแต่ล่ะที มีโอกาสผิดพลาด ซึ่งน่ากลัวมากๆๆๆๆ

Comment

ผมก็ไม่ชอบ Up Bios หรอก แต่ถ้าไม่ Up ล่ะก็ P5B มันก็มีปัญหาตลอดเลย เซ็ง

ดังนั้นแ้ล้ว หากทางผู้ผลิตมี Bios Version ใหม่ๆ ออกมา ก็สมควรรีบๆ ไป Up เลยครับ เพราะจะช่วยได้มากเลยครับ

แต่ก็ระวังเวลา Up เท่านั้นเอง คือ ถ้าไฟไม่มีปัญหาก็ Ok ครับ

Comment

Working...
                X