Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่า cl ram corsair ddr400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่า cl ram corsair ddr400

ผมอยากรู้ว่าใครบ้างที่ตั้งค่า cl ram corsair vl ddr400 ได้เท่าไหร่กันบ้างครับ ผมตั้งได้แค่ 1:1 2-3-3-7 เองครับ แล้วควรใช้ไฟเท่าไหร่หรอครับ

ชิพแต่ละตัวทำได้ไม่เท่ากันครับ

ใน Corsair VS มีชิพหลายตัวเลย ไม่สามารถบอกได้ว่าทำได้เท่าไหร่

ปล.
    ผมใช้มาแต่ XMS อ่ะ

Comment

แล้วค่า cl นี้มันยิ่งค่าต่ำยิ่งดีหรอครับ ควรจะตั้งอย่างไงดี

Comment

ยิ่งต่ำ อัตราการหน่วงข้อมูลก่อนส่งจะน้อยลงคับ แต่ บัส ก้อจะน้อยลงตามไปด้วย

แต่ถ้าตั้ง cl หลวมๆ จะสามารถ ลาก overclock ได้ดีกว่า การตั้ง cl ต่ำๆ นะคับ

ปล. ลาก cpu จนพอใจ แล้วค่อยๆ ลองลด cl ลงมา ก้อไม่สายนะคับ ^^"

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X