Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ประกอบแล้วไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ประกอบแล้วไม่ติด

X2 3600+(65nm) + AROCK ALIVENF6G-VSTA ประกอบแล้ว จอไม่ติดครับไม่รู้ว่าเป็นอารัยครับ ประกอบ รุ่นนี้ 2 ตัว ก็เป็นเหมือนกันนะครับ ใครที่มีสเป็กนี้ ช่วย ถ่ายรูปการต่อมาให้หน่อยนะครับ กลุ้มมากๆเลย แต่ว่าทุกอย่างที่อยู่ในเคส เช่น พัดลม CPU ก็ติด แต่ไม่รู้ว่าผิดตรงไหนอะครับ มีอารัยต่อเป็นพิเศสรึป่าว ลองการ์จอออนบอร์ด ก็ไม่ติดเหมือนกันทั้ง 2 ตัว มันเหมือนสัญญาณไม่มานะครับ atidace_4@hotmail.com

ดูcpuลงสล็อดทุกขาหรือเปล่า ถอยแรมเสียบใหม่

Comment

cpu แน่นดีครับ ลองใช้การ์ดจอมาใส่ก็ไม่ติด ออนบอร์ก็ไม่ติด (จอไม่เสียนะครับ)

Comment

ช่วยบอกสเปกโดยละเอียดกว่านี้หน่อยนะครับ

Comment

ของผมตอนแรกก็เปิดไม่ติด ใจหายแว๊บเลย
          เช็คไปเช็ตมากปรากฎว่าฝาหลังมันช็อตกับเมนบอร์ด ไม่รู้ว่าเป็นที่เคสหน่อมแน้มของผมหรือเปล่า
          แต่สรุปว่าใช้ไดปกติ กะสอยเคสมาลองซักตัวว่าจะช็อตเหมือนเดิมไหม

Comment

ต้องเผาหัวก่อนมั้งครับ

ใจเย็นๆครับค่อยๆไล่เช็คดูให้ละเอียดบางทีผมก็เป็นบ่อยคือเสียบสายสวิตซ์ผิดเพราะมันมองมะค่อยเห็น
            Last edited by nong_f; 7 Jun 2007, 22:05:09.

Comment

ผมเคยมีปัญหากับน็อตมาแล้วนะคับ เหมือนกับคุณ CRB150 บางที ขาของ ic ข้างหลัง อาจจะไปโดนกับแผ่นเหล็กเคส หรือ อาจจะเหมือนผม นี่ หัวน็อต ไปโดนขา ic แล้วทำให้มันช็อต หรือ spark ขึ้น mainboard เลยไม่ยอมทำงาน เพราะอาจจะทำให้ cpu vga ram hdd และตัว mainboard เองเสียหายได้คับ

Comment

Jumper พวก Power, Reset ต่อถูกไหมครับ เผื่อผิด อิอิอิ

Comment

ได้แล้วครับ แรมเสียไป 2 ตัว ซื้อมาประกอบ 12 ตัวนะ ดีนะ เสียไป 2 เช็คแค่แรมนะครับ ยังไม่ได้ประกอบแล้วลองเทศเครื่องอื่นเลย หวังว่า คงจะไม่มีอารัยเสียอีกอะ

Comment

Working...
                  X