Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ ใจมันรัก...E4400 - P5B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ ใจมันรัก...E4400 - P5B

...จะพังหรือเปล่าครับ เพิ่งถอยมาได้ 2 อาทิตย์ แล้วลากขนาดนี้
    ...กลัวเหมือนกัน...แต่ใจมันรัก
    ...ขอคำแนะนำด้วยครับ

ไฟเท่าไหร่ครับ

Comment

หาซิงค์เย็นมาช่วยก้ดีนะครับ อย่างน้อยก็ยืดอายุการใช้งานมัน

Comment

Originally posted by apidath View Post
        ...จะพังหรือเปล่าครับ เพิ่งถอยมาได้ 2 อาทิตย์ แล้วลากขนาดนี้
        ...กลัวเหมือนกัน...แต่ใจมันรัก
        ...ขอคำแนะนำด้วยครับ

ไม่พังครับ แค่นี้สบาย ๆ อยู่ครับ

ที่ต้องระวังคือ Ram น่ะ

Comment

ไฟ cpu 1.336 v.ครับ (เปิด auto)
          ซิงค์เดิมๆ...CPU 51c - 60c
          MB 43-45C
          ร้อนไปหรือเปล่าครับ...
          ยังไงช่วยแนะนำแรมดีๆให้ด้วยครับ ยังมือใหม่อยู่...
          ขอบคุณครับ...

Comment

ก็ไม่ร้อนมากครับถ้าคุณคิดว่า เสถียรดีก็เล่นๆๆ ไปครับ

Comment

ผมกว่าจะได้คล๊อกต้อง ทนใช่ตั้ง2อาทิตย์ อึดอัดเป็นบ้าเลย เพราะ ANDY ของหมด

Comment

วันนี้วันหยุด กะว่าจะไปเดินเล่นแถวพันธ์ทิพย์หน่อย ...
                เผื่อเจอซิงค์เย็นๆชักอัน...เห็นความร้อนหน้าจอ (PC Probe II) แล้วใจไม่ค่อยดี

...การได้เรียนรู้อะไรใหม่ที่ใจเราชอบ ผมว่ามันมีความสุขดีนะ...
                ...ความท้าทายอยู่ข้างหน้า...จนบ้างครั้งอยากถามตัวเองว่า...บ้าหรือเปล่าเนี้ย...ฮิ..ฮิ...
                ...
                ...นอกจากเปลี่ยนซิงค์เย็นๆแล้ว มีอะไรต้องเพิ่มอีกไหมครับ ยินดีรับฟังข้อเสนอแนะ...
                ...ขอบคุณครับ

...

Comment

อิ อิ ผมชอบแบบเงียบๆ เย็นๆ ครับ
                  อาจต้องลงทุนสักหน่อย แต่ผมว่ามันคุ้มนะ

Comment

Working...
                  X