Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเปรียบเทียบ P5LD2 กับ P5ND2 SE หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเปรียบเทียบ P5LD2 กับ P5ND2 SE หน่อยคับ

เดิมผมใช้ PD 830กับ P5LD2 แล้วความร้อนมันขึ้นเยอะมากๆก็เลยเอาบอร์ดไปเคลมกับSynnex ผ่านไป10วันได้กลับมา เป็นบอร์ดตัวเก่าความร้อนก็ยังเหมือนเดิมเหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย

ด้วยความที่รีบก็เลยเพิ่มเงินเปลี่ยนเป็น P5ND2SE ไป800กว่าบาท ซึ่งตัวนี้ทางศูนย์บอกว่าเป็นของใหม่ แต่ก็ยังมีรอยที่หลังแผงชิปเซ็ตทางศูนย์ก็บอกว่าให้เอามาเปลี่ยนวันหลัง พอเอามาใช้ความร้อนก็ลดลง แต่พอผมมาเช็คราคาแล้วนี่สิ ไอ้P5ND2SEนี่มันเป็นรุ่นต่ำกว่า P5LD2ของผม และต่ำกว่า P5LD2 SE ซึ่งเป็นรุ่นที่ต่ำกว่าตัวเก่าของผมซะอีก ราคาของใหม่พึ่ง2600เอง
    สิ่งที่ผมอยากทราบคือ

P5ND2SE นี่ถ้าเทียบกับ P5LD2ตัวเก่าของผมนี่ดีหรือด้อยกว่าตรงไหนคับ

ครั้งหน้าผมควรเอาไปเปลี่ยนเป็นP5ND2SEตัวใหม่ หรือว่า เปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นดีคับ แล้วถ้าเปลี่ยนนี่รุ่นอะไรดี

spec
    VGA Spark X550
    HDD Seagate 200 SATA2
    RAM Kingston DDR2 533 512*2

ต้องได้รุ่น P5ND2 SLI สิ ถึงจะเทียบระดับกับ P5LD2

Comment

ไอ้ตัวSLIนี่มันตร่างจากตัวปกติไงอ่ะคับ

ถ้ามันทำให้ใส่การ์ดจอได้2อันผมก็ไม่ได้ใช้คับเพราะปกติไม่ได้เล่นเกม

คนอื่นๆช่วยมาตอบหน่อยนะคับ ว่าเปลี่ยนรุ่นอื่นเป็นรุ่นไหนดีหรือเอาตัวเดิมดี

Comment

มันคนละเกรดเลยนะ

แถม oc ไม่ไปเลย

Comment

เอาไงดีคับ

ไปเอารุ่นเดิมP5LD2

หรือว่าเอาP5ND2SEตัวใหม่ดี

Comment

เอาไงดีคับ

ไปเอารุ่นเดิมP5LD2

หรือว่าเอาP5ND2SEตัวใหม่ดี

Comment

p5ld2 ไม่มีของแล้วคับ

เปลี่ยนเป็นรุ่นไหนดีคับ

Comment

Working...
              X