overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: GIGABYTE - Tech Talk & Factory Tour at Computex Taipei 2007

OverclockZone Staff Post Master's Avatar

Default GIGABYTE - Tech Talk & Factory Tour at Computex Taipei 2007

ร่วมแสดงความคิดเห็นกับ GIGABYTE - Tech Talk & Factory Tour at Computex Taipei 2007

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ยังไงมันก้เป็นของเกรด2วันยังค่ำแหละ..

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

*-*

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

เหมือนว่าจะดีขึ้น
    ตอนนี้ยังไม่อยากตัดสินใจว่ามันดีรึปล่าวแฮะ
    เพราะผมไม่เคยใช้กิกาไบท์มาก่อนเลยด้วยสิเลยไม่มีความหลังเหมือนท่านเรือรบ

X38 นี่มันต่างจาก P35 ตรงไหนน่ะครับ(ในกระทู้นั้นมีป่าวน่ะ)

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

แหะๆ ไม่เคยใช้เหมือนกาน

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

สวนตัวผม ASUS Only

OverclockZone Member eit's Avatar

ว้าววว กิ๊กไบร์

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ผมว่า กำลังพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้นนะ ดูดีกว่าแต่ก่อนเยอะ ละก็มาถูกทางละ
    แต่ก็อย่างว่าแหละ จะสู้กับ จ้าวพ่อ อย่าง Asus คงไม่ง่ายนัก

ความเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าถ้าในการใช้งานในระดับสูงๆหน่อย Asus ดูดีกว่าเยอะครับ
    ถ้ากลางๆหรือล่างๆ ก็พอฟัดกันไหว (อย่างว่าแหละความเห็นส่วนตัว) อิๆๆๆ

OverclockZone Member Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

เอ... ถูกใจใครบางคนแถวนี้รึเปล่านะ...

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ประกันเดียวนี้ COM7 ก็มีแล้วนิ

OverclockZone Member chinay's Avatar

บางทีผมมองว่า สินค้าที่กำลังออกแนวการตลาดใหม่ กับ การเริ่มต้นใหม่ การเอาใจใส่สินค้าน่าจะดีกว่า สินค้าที่ติดตลาดแล้วนะคับ

บางทีการเป็นที่ 1 ในตลาด อาจจะมองข้ามรายละเอียดบางอย่างในตัวสินค้าไป

อันนี้จากที่สัมผัสมานะคับ ผมขาย P5B-E Plus ไปก็เพราะดูมันแปลกๆไงพิกล

ที่เวปทดสอบก็บอกว่า เป็น r.02 โดยกำเนิด ผมซื้อมากลับกลายเป็น r.01

หน้าเซนเซอร์ที่ไบออส ก็กดไม่เข้าต้องรอสัก 5-10 วินาที ถึงจะเข้าหน้านั้นให้(หน้าดูอุณภูมิ)

อยู่บน วินโดว์ เจอเซนเซอร์เอ๋อ จาก 40องศา พุ่งไป 80องศา แค่เปิดโปรแกรมธรรมดา(เป็นแค่ 3-4 ครั้ง ในระยะเวลา 20กว่าวัน)

ผมเลยขายทิ้งไปแล้วคับ ตอนนี้เลยกลับมาใช้ DS3R อยู่คับ(เคยใช้ DS3นะคับ)

ปล.ข้อความข้างบนเป็นสิ่งที่ผมสัมผัสมานะคับ ไม่ได้จะโจมตีผู้ใดทั้งสิ้น บางทีสินค้าที่มีปัญหาอาจจะเป็นของผมตัวเดียวก็ได้

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

ซิงก์บนบอร์ดสวยดี

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

ขอบคุณท่านซอลครับ...

OverclockZone Member

คห. แรกดูถูกมากมายอ่ะ

X38 รองรับ DDR3

OverclockZone Member masaomi's Avatar

Talking

ส่วนตัวชอบGigabyteมากก่า สวยดี อิอิ ทุกระดับราคา เปิด 24 ชมไว้โหลดบิตไว้หลายเดือนแระ 55555+
    ส่วนAsus นั้นราคาต่ำหน่อย(ต่ำก่า5000)ดูไม่ค่อยสวยอ่ะ(ดูแย่ก่าพวกECS-Asrockอีก )

แล้วที่เจอมากะตัวเองเลยก็ ที่บ. มีMB Asus8 Giga12 Asrock2 ECS1 ซื้อมาใกล้เคียงกัน Asus เจ๊งไป 5 แระ -*- ตัวอื่นใช้งานเดียวกัน แต่ไม่มีปัญหาอารายเลยทำมายซวยกะเราคนเดียวหว่า

Gigabyte เหรอ ก็เคยใช้อยู่เหมือน เจอทั้งถูกใจและไม่ถูกใจ แต่อันนี้น่าจะดีน่ะ ดูจากรูป...

OverclockZone Member Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

Quote Originally Posted by chinay View Post
    บางทีผมมองว่า สินค้าที่กำลังออกแนวการตลาดใหม่ กับ การเริ่มต้นใหม่ การเอาใจใส่สินค้าน่าจะดีกว่า สินค้าที่ติดตลาดแล้วนะคับ

บางทีการเป็นที่ 1 ในตลาด อาจจะมองข้ามรายละเอียดบางอย่างในตัวสินค้าไป

อันนี้จากที่สัมผัสมานะคับ ผมขาย P5B-E Plus ไปก็เพราะดูมันแปลกๆไงพิกล

ที่เวปทดสอบก็บอกว่า เป็น r.02 โดยกำเนิด ผมซื้อมากลับกลายเป็น r.01

หน้าเซนเซอร์ที่ไบออส ก็กดไม่เข้าต้องรอสัก 5-10 วินาที ถึงจะเข้าหน้านั้นให้(หน้าดูอุณภูมิ)

อยู่บน วินโดว์ เจอเซนเซอร์เอ๋อ จาก 40องศา พุ่งไป 80องศา แค่เปิดโปรแกรมธรรมดา(เป็นแค่ 3-4 ครั้ง ในระยะเวลา 20กว่าวัน)

ผมเลยขายทิ้งไปแล้วคับ ตอนนี้เลยกลับมาใช้ DS3R อยู่คับ(เคยใช้ DS3นะคับ)

ปล.ข้อความข้างบนเป็นสิ่งที่ผมสัมผัสมานะคับ ไม่ได้จะโจมตีผู้ใดทั้งสิ้น บางทีสินค้าที่มีปัญหาอาจจะเป็นของผมตัวเดียวก็ได้
    ผมก็เคยเล่น P5B-E Plus แล้วก็เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ เอาไปคืนแทบไม่ทันเลย

ปล. ASUS หลอกลวงลูกค้าเห็นๆ เพราะตอนส่งเทสตามเวบเป็น Rev C2 แต่ตัวขายจริงดันเป็น Rev C1 เกือบทั้งหมด ผม email ไปโวยถึง Support ASUS ที่ไต้หวันเลย รู้มั้ยเค้าตอบกลับมาว่าไง เค้าบอกว่าสำหรับ ASUS แล้ว ไม่ว่า C1 หรือ C2 ก็ไม่ต่างกัน เหอๆๆๆ ตอบมาได้ ทำยังกะลูกค้าไม่รู้อะไรเลย แล้วเจือกออก Commando ที่ใช้ C2 ทุก Rev มาทำไมฟระ ขอถามหน่อย

OverclockZone Member romeochan's Avatar

ผมเคยใช้ กิกกะไบท์ตอน Athlon XP อ่ะ

โคตรห่วยเลย

รัน defualt ยังมีคาปาบวม, 3-pin เจ๊ง

โอ๊ย สารพัด

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

เรื่องคุณภาพไม่รู้ยังไม่เคยใช้ แต่ความสวยยอมรับ ว่าบอร์ดgiga สีแล่มดี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks