Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิส ฟอเม็ตเเล้วค้าง หมายความว่ายังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิส ฟอเม็ตเเล้วค้าง หมายความว่ายังไงคับ

ฮาร์ดดิส ฟอเม็ตเเล้วค้าง หมายความว่ายังไงคับ มัน89เปอ ทั้ง fat ntfs

มีทางเเก้ได้บ้างไหมคับ ในนั้น ไดร์ D มีงานอยู่ด้วยคับ

น่าจะมีแบดครับ
    drive d: มีงานอยู่ แสดงว่าformatแต่drive c: ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ก็เอาHDDลูกนี้ไปเสียบพ่วงกับอีกเครื่องครับ

Comment

ฮาร์ดดิสมันหมดประกันเเล้วอะคับ จะดูยังไงว่ามี bad ถ้ามันเสียจะได้ซื้อใหม่

Comment

อาจจะมี bad ครับ -3-

Comment

ฮาสดิสมันเลวแน่นอน

Comment

ถ้ามันมี Bad เเล้วผมต้องทำไงบ้างคับ เอามาต่อดูดงานออกมาเเล้ว

มีทางรักษาหรือว่าทำยังไงดีคับ

Comment

low level format ครับ อาจะช่วยได้ "อาจจะ" นะครับ ถ้าแบดมีไม่มาก

ฟอแมตเสร็จก็สั่งแสกนก่อนใช้งานก็น่าจะใช้ได้ต่ออีกซักพัก

ยังมีอีกหลายวิธีนะที่ง่ายกว่า love level format ใช้โปรแกรมช่วยก็ได้ แต่นึกไม่ออกเลยเนี่ยดิ

รอท่านต่อไปแล้วกันครับ

Comment

^
                ^
                ^ ตามนี้ แล้วดีเฟก หาจุดbad แล้วถ้าแบด อยู่ท้ายๆฮาดดิส แบ่งพาทิชั่นให้มันอยู่ไปเลยจะได้ใช้งานได้อีกพักนึก แต่ควร back up ไว้บ่อยๆ มันอาจะ วูบ ไปได้ทุกเมื่อ

Comment

มีประกันก็ไปเครม หากไม่มีก็ Zero fill ไป

Comment

Working...
                  X