Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nero มันโชว์Errorคับ เปนเพราะอะไรหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nero มันโชว์Errorคับ เปนเพราะอะไรหรอคับ

ผมใช้Nero7 ไลท์dvd(ไลท์แบบข้อมูล)คับ มันขึ้นว่า"การยืนยันข้อมูลล้มเหลว"(ในรูป)มันเปนเพราะอะไรหรอคับ
    อาการมีดังนี้คับ : ผมใช้แผ่นVerbatimไลท์ที่6x มันขึ้น"การยืนยันข้อมมูลล้มเหลว"(ในรูป) แต่เปลี่ยนมาใช้แผ่นsonyไลท์ที่6x ก็ไม่เปนนะคับ(ขึ้นว่า"ไลท์เสร็จสมบูณน์") cd-romผมมันก็แหม่งๆคับ เคยให้ร้านเครมเพราะมันอ่านแผ่นมั้งไม่อ่านมั้ง อ่านอยู่ดีๆก็หยุดดื้อๆ ผมเลยอยากรู้ว่ามันเปนที่ cd-rom,เปนที่โปรแกรม หรือเปนที่แผ่นกันแน่คับ ผู้รู้ช่วยทีคับ
    *ขอนอกเรื่องนิดคับ คือผมอยากตั้งค่ากะทู้ว่า ถ้ามีคนตอบในส่งเตือนไปทางe-mail แต่มันไม่เหนส่งไปเลยคับ เขากำหนดกันตรงไหนหรอคับ ใช่ตรง "รูปแบบการแจ้งเตือน" แล้วเลือกเปน "Instant email notification" รึป่าวคับ (เมื่อก่อนผมก็เลือกอันนี้มันก็ได้นะ แต่เด๋วนี้ไม่เหนได้...รึว่าผมเลือกผิดแต่แรกแล้ว)

แผ่นไม่ได้เรื่องอ่ะเปล่า?
    ต้นฉบับเจ๊งอ่ะเปล่า?
    ลองเล่นAlcolhol120%ดูเน้อ แจ่มโครต เหอะๆๆๆ....

Comment

ไลท์จากข้อมูลบนฮาร์ดดิสอ่ะคับ ข้อมูลไม่น่ามีปัญหา แล้วตกลงมานเปนที่แผ่นหรอคับ

Comment

ความเป็นไปได้จากอาการที่ท่านว่ามา มีส่วนทำให้ต้องคิดว่าซีดีรอมไม่ก็ซีดีมันต้องมีปัญหาแน่ๆ....

หรือจะให้คิดต่ออีกหละ ส่งผลถึงสายแพร กำลังการจ่ายไฟของPSU ไฟล์ต้นแบบ ฯลฯ เหอะๆๆๆ

Comment

- - ไมอาการมานเยอะจังง่า ช่วยฟันธงหน่อยคับ

Comment

Originally posted by godzilla786 View Post
            - - ไมอาการมานเยอะจังง่า ช่วยฟันธงหน่อยคับ
            ฟันธงไม่ได้หรอกพี่น้อง เรื่องแบบนี้มันก็ขึ้นอยู่กับการทดลองหาสาเหตุจากหลายๆวิธี โดยต้องสมมุติฐานไว้หลายสาเหตุ แล้วค่อยๆปรับเปลี่ยนแก้ไขไปจนกว่าจะเจอข้อบกพร่อง....

Comment

ขอบคุณคับ เด๋วจะรองพยายามดูคับ

Comment

Working...
              X