Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมี bios asus a7v8x-x v.1.09 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมี bios asus a7v8x-x v.1.09 บ้างครับ

1. ถ้าเฟรช bios แล้วจะใช้แรมบัส 400 ได้ 400 เต็มที่หรือเปล่าครับ

2. แล้วเลนมันล่มบ่อยมาก เฟรช bios แล้วจะหายไหมคับ

3. ช่วยบอกที่โหลด bios ทีนะคับ กับวิธีเฟรชด้วย ตอนนี้ท้อแล้วคับ

4. ซื้อบอร์ดมา 1200 บาทแพงไหมคับ

รุ่นเดียวกันเลย และใส่ 400 ได้ แต่ปรับได้แค่ 2 bank interleave
    ถ้า 333 ได้ 4 bank interleave

>>ถ้าเฟรช bios แล้วจะใช้แรมบัส 400 ได้ 400 เต็มที่หรือเปล่าครับ
    อยากรู้เหมือนกันครับ
    เดี๋ยวหา link ให้นะ

วิธีก็ดูในคู่มือ ไม่ก็ใน www.asus.com

Comment

อยู่ดีๆเน็ตก็ช้าเดี๋ยวผมโพสให้พรุ่งนี้ครับ
      หรือไม่ก็เข้าไปหาใน www.asus.com หัวข้อ support ครับ

Comment

เคยใช้เหมือนกันครับบอร์ดนี้

มันต้องกระแทรกบัสเองครับ ให้แรมวิ่ง 400 คือลากบัสเองครับเพราะ socketA มันจะมีบัส 333 สูงสุดครับ แต่ cpu วิ่งไม่ถึง 400 เลยต้องลากไปพร้อมๆกันครับ

download ก็ตามที่คุณ kingston อะครับ แต่บอร์ดนี้ผมว่ามันลากมะค่อยเวริค์ครับเพราะว่ามันล็อคค่า PCI ไม่ได้เลยครับ แล้วก็ เพิ่มไฟแรมไม่ได้เลยครับ เพิ่มไฟได้แต่ CPU ครับ ไงก็ลองลากดูครับ

Comment

ซื้อที่ไหนครับ มือ 1 หรือ 2 อยากได้มั่ง
          ผมอ่านดู 400 มันรับได้แค่แรม หน้าเดียว อ่ะ 2 หน้าไม่ได้-*-

Comment

ผมซื้อมามือ 2 ครับที่พันธ์ทิพ

เบอร์โทรผมครับ 03-789-3889

Comment

อย่างนี้หมายความว่า ถ้าใช้ CPU แค่บัส333ก็ไม่จำเป็นที่แรมจะวิ่ง 400 ใช่ไหมคับ

1. CPU วิ่งแค่ไหน แรมก็วิ่งแค่นั้นใช่ไหมคับ

2. ถ้า CPU วิ่ง 266 แรมก็วิ่งแค่ 266 ใช่ไหมคับ

Comment

อีเมล์ผมคับ atk_tang@hotmail.com คุยกันได้นะคับ แลกเปลี่ยนปัญหาเรื่องคอม

Comment

ให้แรมเร็วแค่ไหน แต่ CPU วิ่งแค่ 333 ก็เท่านั้นใช่ไหมคับ

Comment

ใช้ครับ มันจะติดหรือตันที่ บัส CPU ครับ มันจะวิ่งตามตัวน้อยที่สุดครับ ถ้า CPU วิ่งบัส 333 แรมก็ 333 เหมือนกันครับ หรือไม่ก็น้อยกว่า คือ ทำการทดแรมครับ

Comment

รุ่นเดียวกะผมเลย รู้สึกว่าแรมวิ่งที่ 200Mhz เองอ่ะ ของผม ทั้งที่แรมเป็น DDR400 1Gb CPU Atlon2200+(1.8Ghz)s.A

Comment

ของผม มันบอก pc3200(200MHz) งง เหมือนกัน แล้ว ทำไงจะเอา รูป cpu-z มาลงได้ครับ

ของผมมันแปลกๆ แต่เอารูปลงไม่เป้น

Comment

ขอบคุนคับท่านผู้รู้ทั้งหลาย แต่คือว่าการทดแรมนี่มันเป็นยังไงคับ

ไม่เคยได้ยินเลย

Comment

ทดแรมไม่เป็นคับ

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
                              ของผม มันบอก pc3200(200MHz) งง เหมือนกัน แล้ว ทำไงจะเอา รูป cpu-z มาลงได้ครับ

ของผมมันแปลกๆ แต่เอารูปลงไม่เป้น
                              ของผมก็ขึ้นแบบของคุณเหมือนกันอ่ะคับ

Comment

Working...
                              X