Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับผม

พี่ครับ...รบกวนหน่อยครับอยากถามว่าถ้าผมจะเปลี่ยนจาก AM2 เปง C2D แล้วเปลี่ยนแค่ บอดร์ กะ CPU ไอ้กาดจอ แรม ตัวเดิม ยังใช่ตัวเดิมอ่ะ มันจะทำให้เราเล่นเกมส์ได้ดีขึ้นไหมครับ แบบว่าจะจะเล่น E6400 กะ commado นะครับ พี่คิดว่าไงครับ แล้วจะเล่นดีขึ้นเยอะแค่ใหนครับ...กำลังคิดหนัก

Originally posted by kurak View Post
    พี่ครับ...รบกวนหน่อยครับอยากถามว่าถ้าผมจะเปลี่ยนจาก AM2 เปง C2D แล้วเปลี่ยนแค่ บอดร์ กะ CPU ไอ้กาดจอ แรม ตัวเดิม ยังใช่ตัวเดิมอ่ะ มันจะทำให้เราเล่นเกมส์ได้ดีขึ้นไหมครับ แบบว่าจะจะเล่น E6400 กะ commado นะครับ พี่คิดว่าไงครับ แล้วจะเล่นดีขึ้นเยอะแค่ใหนครับ...กำลังคิดหนัก
    มีผลน้อยมาก ครับนิดเดียว จริงๆ
    ใช้ CPU AMD อะไรอยู่ครับ
    ในการ์โเล่นเกมส์ อย่างลื่น 1.VGA 2.RAM เป็นหลัก

Comment

แรมแนะนำ 2 Gb + การ์ดจอที่ซื้อได้สูงสุดน่าจะดีกว่าเปลี่ยนทั้งระบบนะคับ ถ้าเน้นเล่นเกม ^ ^

Comment

เอางบที่จะมาเปลี่ยน บอร์ด+ซีพียู ไปอัพการ์ดจอใหม่จะเวิร์คกว่านะครับ ถ้าหวังผมแค่การเล่นเกม แล้วไม่ทราบว่า am2 ชุดเดิมใช้ cpu+board อะไรหรอครับ

Comment

ผมใช่ AM2 3600+@2.8 90nm ครับ แรม 2G/667 บอดร์ M2N-E ครับ

Comment

Originally posted by kurak View Post
            ผมใช่ AM2 3600+@2.8 90nm ครับ แรม 2G/667 บอดร์ M2N-E ครับ
            เอาเงินที่จะเพิ่มไปซื้อ E6400 กะ commado รวมเงินกับการ์ดจอที่ใช้อยู่ (ขายการ์ดจอตัวที่ใช้อยู่ไปซะ) รวมเงินทั้งหมด ซื้อ GF8800GTS 320M หรือ HD2900XT ไปเลย
            CPU เหลือ ๆ ( AM2 3600+@2.8 )
            แรม ก็มากแล้ว ( 2G/667 )
            อัดการ์ดจอเต็บสูบ ( GF8800GTS 320M หรือ HD2900XT )
            ที่นี้ละ เกมส์ลื่นหัวทิ่มเลย ละ 555+

Comment

แต่ว่านะ ตอนนี้ก็น่าจะพอแล้วนะ cpu น่ะ
              จัด 8800 Ultra ไปเลย เอ้ย 8800GTS 320 ก็พอมั้ง

Comment

3600+ เดิมๆ ก็ยังแรงแล้ว ยิ่งอัดไป 2.8 GHz แล้วมาบอกว่าไม่แรงก็ไม่รู้จะว่าไงละครับ

ถ้ามันได้ 2.8 GHz ค่า PR มันก็ควรจะเป็น 5200+ ไปแล้วนะ

Comment

ขอบคุงทุกท่านแนะนำครับ..

Comment

Working...
                  X