Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม เปิดคอม แล้วไม่ติด ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม เปิดคอม แล้วไม่ติด ทำไงดี

สอบถามหน่อยคับ พอดีไปบ้านเพื่อนมาเพื่อนฝากให้ถาม

คอมของมาน อาการเป็นงี้

มันบอกว่า ถอดปลั๊ก เฉยๆ แล้ว ไปนอน ตื่นขึ้นมา เสียสายไฟ

คอมหน้าจอก็ไม่ขึ้น เปิดเครื่องติด

แต่ติดแล้ว จะมี เสียง ตี๊ดดดด เป็นระยะ ระยะ คล้ายๆ คับเสียเวลามือถือสายไม่ว่าง แต่ ติ๊ด ถี่ๆ

แล้วหน้าจอก็ไม่ติด ผมลองเปลี่ยนกาดจอ ใส่ให้มันดูแล้ว (ไม่รู้เกี่ยวป่าว)

มันก็ เหมือนเดิม

ก็เลยอยากถามว่า ต้องแก้ ไงคับผม

ขอบคุณ จร้า

แรมก็ถอดใส่ไหม่ ก็ นิ่ง - -

Comment

แกะถ่านที่เมนบอร์ด แล้วค่อยใส่ครับ ถ้าไม่ได้จริงๆ ต้องเคลียร์ CMOS แต่กลัวท่านจะเสียบผิด หรือ หาไม่เจอครับ ลองบอกรุ่นเมนบอร์ดมาครับ เดี๋ยวโหลดคู่มือมาแล้วจะชี้ตำแหน่งให้ครับ

Comment

แล้ววิธีการเคลีย์ CMOS เนี่ยะทำยังงัยเหรอครับอยากรู้เหมือนกันอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับมีตัวอย่างด้วยก็ดีน่ะครับ (รูปด้วยก็ดีน่ะครับ)

ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ม่ายรู้อะว่ะ เมบอดเพื่อนอะไร

--

ไม่ได้ถามมันมา

Comment

อาการแบบนี้ต้องเคลีย bios อย่างเดียวครับ เสียงแบบนี้ น่าจะเป็นที่ cpu ไป OC มันล่ะสิ

Comment

ไม่ใช่ของผมอะนะผมก็ม่ายรู้ เพื่อนมันก็ไม่น่าจะ oc เป็นนะ

คอมมันก็ เก่า ใช้ได้เลยอะ ผมว่า บอด มันเสียป่าว

Comment

ถอดถ่านออกแล้วใส่กลับด้านทิ้งไว้ซัก 5 วินาที แล้วถอดออกมาใส่กลับให้ถูกต้อง น่าจะหายครับ

Comment

ok คับเดี๋ยววันนี้จะไปลองทำให้มันดู

Comment

ไม่ติดอะ คับผมไปทำแล้ว แต่ตอนนี้มัน ยกไป ร้านซ่อมคอมแล้ว ขอบคุณทุกคนมากคับ

Comment

Working...
                    X