Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dual Ch แรม 677 บน Slot 533 จะเกิดอะไรขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dual Ch แรม 677 บน Slot 533 จะเกิดอะไรขึ้น

Dual Ch แรม 677 บน Slot 533 จะเกิดอะไรขึ้น
    เรื่องการใช้งาน การทำงาน จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

บอร์ดเก่า แต่อัพเกรดแรมใหม่

M/B Slot Ram /FSB สูงสุด 533
    ram /FSB 677 x 2 แผง

ก็จะเป็น 533 dual ไงครับ

แล้วก็ไม่ต้องใช้ตัวใหญ่ขนาดนี้ก็ได้

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      ก็จะเป็น 533 dual ไงครับ

แล้วก็ไม่ต้องใช้ตัวใหญ่ขนาดนี้ก็ได้
      ถูกต้องที่สูดดดดดดดดดดดดดด

ใส่ dual 667 ทำงานเดิมๆ ได้ dual 533
      ซื้อ dual 800 ก็ทำงานเดิมๆ ที่ dual 533 เหมือนเดิม
      เพราะบอร์ด รันที่เดิมๆ แรมบัส 533 จ๊ะ 555
      ซื้อบัส 533 ถูกกว่า อะ

Comment

พูดอีกก็ถูกอีก ผมชอบโง่เรื่องง่ายๆ กลัวมันจะจอฟ้า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ถูกต้องที่สูดดดดดดดดดดดดดด

ใส่ dual 667 ทำงานเดิมๆ ได้ dual 533
          ซื้อ dual 800 ก็ทำงานเดิมๆ ที่ dual 533 เหมือนเดิม
          เพราะบอร์ด รันที่เดิมๆ แรมบัส 533 จ๊ะ 555
          ซื้อบัส 533 ถูกกว่า อะ

คุณ TWK - tassapon ขาประจำของผมเลย ถามเมื่อไร ตอบให้ชื่นทุกที

รักตายเลย........

Comment

ซื้อ 667 ไปเลย ราคามันแทบไม่ต่างกัน ถึงจะวิ่งแค่ 533 ก็เผื่อๆเอาไว้ เกิดวันหลังอยากคล็อกก็น่าจะลากไปได้ดีกว่า 533 นะครับ

Comment

ถ้าเป็น Kingston บัส 533 ตอนนี้ของเริ่มร่อยหรอแล้วครับ น้อยลงทุกที และราคาเท่ากันด้วย

Comment

Working...
              X