Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิส Western SATAII ร้อน 61องศา ร้อนไปไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิส Western SATAII ร้อน 61องศา ร้อนไปไหมคับ

ฮาร์ดดิส Western SATAII ร้อน 61องศา ร้อนไปไหมคับ
    มีวิธีแก้ไขไหมคับ

ไม่ปกติอย่างแรงครับ

ร้อนกว่าซีพียูอีก ไม่น่ามีชีวิตอยู่ได้นานนักนะครับ

เก็บสายให้เรียบร้อย จัดทางลมดีๆ หาพัดลมมาเป่าเพิ่มด่วนเลยครับ

Comment

แล้วอุณหภูมิเท่าไหร่ถึงจะปกติคับ

Comment

o/c มันอะปาวครับ ลดลงมาหน่อยนะ หรือหาซิงค์ดีๆ มาติดให้มันหน่อยนะ ท่าน --"

Comment

ร้อนจังครับของผมไม่มีแอร์ที่บ้านร้อนมากๆยังแค่40-45แต่มันมีพัดลมเป่าด้วยนะเพราะเครสมันของgviewมันมีพัดลมเป่าฮาด์ดิกด้วยถึงไม่มีพัดลมก็ไม่น่าจะร้อนถึงขนาดนั้น

Comment

ไม่ควรเกิน 50 ครับ

เซนเซอร์อาจจะเพี้ยนก็ได้

ลองเอามือจับ แล้วคุณจะรู้เอง ว่าปกติหรือไม่ปกติ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              o/c มันอะปาวครับ ลดลงมาหน่อยนะ หรือหาซิงค์ดีๆ มาติดให้มันหน่อยนะ ท่าน --"
              ^
              555 ล้อเล่น ร้อนไปหน่อย ถึง มาก ครับ
              แนะนำให้เอาไปเช็ค ที่ศูนย์ ประกันดีกว่าครับ หรือ หาพัดลมมาติดก็ได้ อะ

หมายเหตุ ปิดแอร์ไปแล้ว นะจ๊ะเนี้ย เปิดเดี๋ยวจะเย็นมากกว่านี้ นะ หิหิหิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ^
                555 ล้อเล่น ร้อนไปหน่อย ถึง มาก ครับ
                แนะนำให้เอาไปเช็ค ที่ศูนย์ ประกันดีกว่าครับ หรือ หาพัดลมมาติดก็ได้ อะ

หมายเหตุ ปิดแอร์ไปแล้ว นะจ๊ะเนี้ย เปิดเดี๋ยวจะเย็นมากกว่านี้ นะ หิหิหิ

ตั้งยังไงหหรอครับ ให้มันเป็นรูปที่ว่าเนี่ย แบบว่าชื่ออะครับ

Comment

ของผม มีพัดลมเป่าด้านหน้า 2 ตัว ร้อนราวๆ 38-40 เองครับ

Comment

คับไม่รู้เป็นไรเหมือนกัน ยังไม่ได้ทำอะไรเลยใช้แบบบ้านๆนี้แหละคับ

Comment

speedfan ของท่าน TWK. มันอย่างเทพ เหอะๆๆๆ(ทำอะไรแปลกๆไม่เหมือนชาวบ้านเขาเรียกเทพป่ะ อิอิ)

Comment

WD2500JS ผมร้อนกว่านี้

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                          ตั้งยังไงหหรอครับ ให้มันเป็นรูปที่ว่าเนี่ย แบบว่าชื่ออะครับ
                          Originally posted by dears View Post
                          speedfan ของท่าน TWK. มันอย่างเทพ เหอะๆๆๆ(ทำอะไรแปลกๆไม่เหมือนชาวบ้านเขาเรียกเทพป่ะ อิอิ)

^"^

Last edited by TWK.; 8 Jun 2007, 20:37:28.

Comment

จิ๊กกาบ้วย O_o

Comment

อีกหน่อยท่านTWK.แล้วไอ้ที่รอบพัดลมหมุนเป็นล้านรอบอ่ะ ทำงัยเหรอ เหอะๆๆๆ....

Comment

Working...
                              X