Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหตุไม่คาดฝันที่ARC!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหตุไม่คาดฝันที่ARC!!!!!!!

เมื่อวาน ผมเอาxfx 7900gt xxx ไปเคลมครับ เนื่องมาจากปัญหาที่เคยถามไป เสียงจี๊ดๆๆๆ เวลาเล่นเกมหรือเทส การ์ดจอต่างๆ ตอนผมไป ไม่มีคนเลยครับ ก้อยื่นแล้วก้อลองเทส พอเทส3d mark เชื่อมั้ยครับ พี่เค้าไม่ได้ยินเสียงครับ ทั้งๆที่ตอนนั้นผมก้อได้ยินเสียง ซึ่งชัดมากด้วย แต่พี่เค้าบอกว่าไม่ได้ยิน และเคยเจอเคสเดียวกัน แต่เสียงมันดังมากกว่านี้ ผมงี้ งงสุดๆครับ อะไรกันวะ จะแกล้วกรูรึงัย แต่ไม่น่าใช่ ทั้งๆที่เสียงมันก้อไมได้เบาๆเลย ยืน***งๆหน่อยก้อยังได้ยิน เพราะมันเงียบมาก แต่ว่า ตอนนี้ 7900 ของยังไม่มาครับ เลยต้องรอของมา แล้วไปเทสอีกรอบ ผมควรทำยังงัยดีครับ แฟลชไบออสให้มันเจ๊งไปเลยดีมั้ย เค้าบอกว่า ถ้ามีคนอื่นมาช่วยฟัง แล้วได้ยิน เค้าจะเคลมให้เลย จะทำยังงัยดีครับ ช่วยด้วยยย

กำ เลย

Comment

เสียงที่ว่าอาจจะเป็นครื่นเสียงที่มีความถี่สูง จึงทำให้บางคนได้ยินบางคนก็ไมได้ยินครับ

เหมือนนกหวีดหมาอะครับ คนไมได้ยินแต่หมาได้ยิน

Comment

อ้าว .. พูดแบบนี้ก้อไปช่วยฟังสิ เค้าจาได้เคลม อิ อิ

Comment

พี่แกบอกว่า ผมหูเทพ ควรจะดีใจ หรือโมโห ดี

Comment

เหอะๆ เป็นอย่างนั้นไป

Comment

ขำๆ คับ

ดัน รอท่านอื่นว่าไง^ ^

Comment

แต่ว่า ก่อนหน้านี้ ผมไม่เคยได้ยินมันมาจนอาทิตย์ที่แล้วนะครับ

แล้วหัวผมก้อไม่ได้ไปโขกอะไรมาด้วย!!!!!!!!!

Comment

ผมช่วยฟังให้ใหมครับ ผมรับเสียงสูงๆได้ครับหลอดภาพพวกทีวีหรือหลอดจอCRTก็ได้ยินชัดแจนเลยครับ เคยทดสอบแล้วช่างเถียงไม่ออกเลยเขาให้ยืนหันหลังแล้วลองเปิด-ปิดทีวี จนเขาต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ทำไงได้ก็เสียงมันน่ารำคาญมากทนไม่ได้จริงๆ เห็นใจครับ (แต่ผมอยู่ปราจีนครับมารับผมไปฟังสิครับ ฮิฮิ)

Comment

เอาไอ้ที่วัดความดังเสียงอ่ะ วัดให้ออกมาเป็นตัวเลขไปเลย จะได้เห็นหลักฐานกันแบบจะจะ....

Comment

สงสัยหูช่างจะตึง

Comment

ถ้าอยากให้มันพังลองตามนี้ดูคับ หาลวดเล็กๆยาวๆหน่อยไปพันรอบชิบแรมแล้วทำให้เนียนที่สุด แล้วห้ามใช้ไอ้การ์ดจออันนั้นเป็นอันขาด และต้องดูไกล้ๆมันด้วย จะได้มีหลักฐานว่ามันทำไหม้(แต่ไม่ไม้หรอกอย่างมากก้อถาพเพี้ยน) แล้วหาสก้อดแทปไสๆ ตัดให้พอๆกับขาของ pci-e แล้วแปะให้เนี้ยน

Comment

ช่างเขาหูไม่ดีหรือเปล่าครับ

Comment

ตอน7900 เข้ามาเด๋วมาเกณฑ์ไปฟังกันดีกว่า 55

Comment

หาไมค์กับลำโพง ไปจ่อให้พนักงานเค้าฟังเลยครับ
                              Last edited by poneo; 9 Jun 2007, 00:01:42.

Comment

Working...
                              X