Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง sound card ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง sound card ครับ

พอดีว่าตอนนี้ ผมอยากได้ X-fi xtream music
    แต่มันหายากเหลือเกิน

ตอนนี้มีตัวไหนน่าเล่นแนะนำบ้างมั้ยครับ

ราคาไม่เกิน4000 กาลังสวยเลย+-ได้นิดหน่อย

แล้วก้ กาด พวกนี้มันกินไฟประมานกี่ W ครับ

X-fi Xtreme music เท่านั้นครับ !!

แต่ถ้าต้องการเสียงเพียวๆ ไม่หลอกหลอน

เอา Audigy2 ZS ราคามือ2 ประมาน 2200 ยังแจ่มเป็ด เป็นอมตะ เหมือนเดิม

Comment

อย่าซื้อผิดรุ่นนะคับ ไม่งั้น เซ้งแน่

Comment

แต่ถ้าต้องการเสียงเพียวๆ ไม่หลอกหลอน
        หมายความว่ายังไงอ่ะคับ

Comment

จริงๆเอา Xtreme gamer ก็ได้ x-fi เหมือนกัน DAC เบอร์เดียวกัน เสียงเหมือนกัน

แค่ว่ามันไม่ใช่แจ๊คทอง

หรือเพิ่มเงินเอา Gamer Fatality FPS ก็ได้

มีX-ram เหมือน Fatality แค่ไม่แถม Frontpanel [ได้แรมเพิ่มแค่นี้ ราคาพุ่งไฟเกือบๆ 2000 -*-]

Comment

Originally posted by sizssy View Post
            หมายความว่ายังไงอ่ะคับ
            Audigy 2 ZS คุณภาพสัญญานเสียงไม่ได้ต่างจาก X-Fi เลย

แต่ X-fi มันมี Effect X-Fi Crystalizer + X-FI CMSS 3D

ทำให้เสียงดูอลังการ มาก ถึงมากที่สุด

พอ ปิด effect มันก็ เหมือนกัน...

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              Audigy 2 ZS คุณภาพสัญญานเสียงไม่ได้ต่างจาก X-Fi เลย

แต่ X-fi มันมี Effect X-Fi Crystalizer + X-FI CMSS 3D

ทำให้เสียงดูอลังการ มาก ถึงมากที่สุด

พอ ปิด effect มันก็ เหมือนกัน...

แล้วถ้าผมใช้ bose 2.1 ควรจะใช้ตัวไหนอ่ะคับ

เพราะยังไงมันก้แค่ 2.1 อ่ะคับ

Comment

2ZS ก็เกินพอแล้ว

Comment

แล้ว audigy4 นี่ดีมะคับ

Comment

bose นี่ใช่companion ที่เสียบusbหรือเปล่าครับ

Comment

มะใช่คับ
                      com 5 usb
                      com 3 ธรรมดา <<ตัวนี้อ่ะ

Comment

Audigy 4 ธรรมดา ก็ เหมือน Audigy 2 value แหละ แค่มี DTS NEO6 กะ รีโมท

PCB / DAC เดียวกันหมด

Audigy2 Value ก็ถอดแบบชิพ มาจาก 2ZS เลย

แต่ PCB เล็กกว่า ตัด THX / DTS / port เชื่อมต่อออก หลายอย่าง /เป็นแจ๊คสี

SPEC SNDR ของ DAC เหลือ 106 dB จาก 108dB

พวก IC / Capasiton แถวๆภาคสัญญายเสียง นั่งดูแล้ว มันเหมือนกันเลย ไล่ตัวต่อตัว

เรื่อง หาความต่างแทบไม่เจอ แต่พวกหูทองบอกได้

Comment

Working...
                        X