Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามถึงทุกท่านที่ใช้ hr-03 plus ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามถึงทุกท่านที่ใช้ hr-03 plus ครับ

เนื่องจาก ที่ได้ดูๆ มามันก็เย็นกว่า sink เดิมๆ อยู่หลายองศา (ถ้าไม่เย็นกว่าจะออกมาทำไม)
    แต่เนื่องด้วยขนาดที่มันใหญ่มาก และกินพื้นที่ค่อนข้างเยอะ ผมเลยอยากจะถามหน่อยว่า
    ไอเจ้าซิงค์ตัวนี้ ถ้าไม่ติดพัดลม (fanless) มีใครเคยทดลองมั๊ยครับ ว่าอุณหภูมิจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่กัน ?

(จริงๆ เพราะว่าผมไม่มีเงินซื้อพัดลมนั่นเอง เอิ๊กๆ )

ของพึ่งมาใหม่ๆ ซิงๆ เลย อะ หิหิหิ จะสอย หรือท่าน หุหุหุ

Comment

ตอนแรกก็ว่าจะสอยอ่ะพี่ แต่ว่าสงสัยเก็บเงินไปซื้อหนังสือเรียนก่อนดีกว่า - -''
      แพงกันเข้าไป text แต่ละเล่ม T^T

Comment

ถ้าเป็นตัว rev.A แบบไม่ติดพัดลมนี่วิ่งไปเป็นร้อยองศาเลยครับ

คิดว่าตัว plus ก้ไม่น่าจะตางกันเท่าไร

Comment

เคยลองแบบไม่ติดกับ 8800 GTS ร้อนเอาเรื่องเหมือนกันครับ SInk อ่ะจับแล้วรู้สึกได้เลย

Comment

โอ ขอบคุณครับ สงสัย fanless จะไม่ค่อยได้ผล สงสัยจบไป ต้องวิจัยวัสดุระบายความร้อนใหม่อีก อิอิ

อย่างงี้คงต้องเก็บเงินค่าพัดลมเพิ่มอีกเดือน (จริงๆ ขี้เกียจเดินไปซื้อ) ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X