Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม Tuneup Utilities 2007

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม Tuneup Utilities 2007

TuneUp Utilities 2007 โปรแกรมนี้จะทำให้วินโดว์เร็วขึ้นและมีความปลอดภัยมากขึ้นและที่สำคัญใช้งานง่าย โดยมันจะเอาปรับปรุงค่าต่างๆของเครื่องเราให้มีความเสถียรภาพมากที่สุด แล้วก็ซ่อมแซมพวก register ด้วย ลงโปรแกรมนี้แล้วเครื่องเร็วมากขึ้นอ่ะ

งด pm ชั่วคราวครับ แต่ดูดไปเลยครับพี่น้อง อิอิ...(ประมาณ 9 mb)
    Last edited by hellods; 11 Jun 2007, 12:38:59.

เอามาลองหน่อยสิท่าน ^ ^

Comment

ใช้ยังไงอ่าท่าน

Comment

ลองเล่นๆดูครับ ไม่มีอันตรายต่อคอมพิวเตอร์แต่อย่างใด เว้นแต่จะไปปรับค่าเอง อิอิ

Comment

สิ่งเพิ่มเติมใหม่ๆใน เวอร์ชั่นนี้: (แปลเป็นไทยให้แล้ว ใครลอกไปก็อย่าลืม credit นะครับ)
          1. ใหม่! TuneUp Disk Doctor: จัดการและตรวจสอบ HDD ของท่าน - ทำการแก้ไขข้อผิดพลาดอัติโนมัติใน file system และ disk sectors เพื่อเก็บปกป้องรักษาข้อมูลของคุณ
          2. ใหม่! TuneUp Disk Space Explorer: ใช้เพื่อตรวจสอบว่าไฟล์หรือข้อมูลในส่วนไหนที่ใช้เพื่อที่เยอะในเครื่องเรา (เหมือน TreeSize)
          3. ปรับปรุง! TuneUp System Control: สามารถแก้ Internet Explorer 7, Firefox 2, Windows Media Player 11 และ Office 2007 ได้แล้ว
          4. ปรับปรุง! Improved 1-Click Maintenance: ทำให้คุณสามารถใช้งานด้านการตรวจสอบระบบและการแก้ไขได้มากขึ้นกว่าแต่ก่อนด้วยปุ่มเดียว
          5. ปรับปรุง! TuneUp DiskCleaner: ค้นหาไฟล์ที่ไม่ต้องการใช้ต่างๆและทำการเพิ่มและจัดการเนื้่อที่ให้เครื่องของคุณ
          6. ปรับปรุง! TuneUp RegistryCleaner: จัดการ entries ต่างๆใน registry ที่คุณไม่ได้ใช้งานด้วยระบบที่ฉลาดที่สุดและทำการลบข้อมูลที่ไม่ได้้ออกไป อย่างไม่มีปัญหา
          7. ถูกสร้างมาเพื่อรองรับ Windows Vista™ ในอนาคต! สามารถ Update ได้ฟรีต่อจากนี้ไปสำหรับ Windows Vista

ผมหามาใหม่ เคติดเวปบิท นะก๊าบ

Comment

ง่ะ อัพเดตในวิสต้าได้ครับตัวนี้ แต่ว่าต้องแก้ไออีกรอบนึงครับ อิอิ (ก็มีอยู่ในนั้นหมดอ่ะแหล่ะ)

Comment

ขอโปรแกรม tuneup หน่อยคับบ

Comment

ใช้อยู่ครับ ตัวนี้ดีมาก ๆทำได้หลายอย่างเลยอ่ะ

Comment

เจ๋งจิงครับ เราก็ใช้อยู่

Comment

Originally posted by hellods View Post

TuneUp Utilities 2007 โปรแกรมนี้จะทำให้วินโดว์เร็วขึ้นและมีความปลอดภัยมากขึ้นและที่สำคัญใช้งานง่าย โดยมันจะเอาปรับปรุงค่าต่างๆของเครื่องเราให้มีความเสถียรภาพมากที่สุด แล้วก็ซ่อมแซมพวก register ด้วย ลงโปรแกรมนี้แล้วเครื่องเร็วมากขึ้นอ่ะ

ที่สำคัญ ต้อง pm มาครับ อิอิ...(ประมาณ 9 mb)
                    ส่งมาให้ผมหน่อยนะ Tuneup Utilities 2007
                    ezarsuwan@yahoo.com

Comment

ผมว่าไม่หนักเครื่องครับ ใช้งานได้ดี ณปัจจุบันใช้ 2006 อยู่เลย

Comment

ลองแล้ว แหล่มครับ ใช้งานง่าย ครอบคลุมดีครับ คลิก ๆ Next Finish yes เสร็จเลย อิอิ

Comment

ลองเข้าไปใน TuneUp Styler2 ดูน่ะครับ มีให้เอารูปไปทำเป็นแบคกราวด์ตอนที่วินโดว์กำลังวิ่งขีดๆนั่นด้วยน่ะครับ ลองเล่นๆไป ปรับแต่งไปเรื่อยเครื่องไม่อืดครับ

Comment

thanks

Comment

โปรแกรมนี้ใช้อยู่ ขาดไม่ได้ เจ๋งจริงเวลา msn แฮ้งค์ ให้มันแก้ รีจิสตี้ หายเลย แล่มๆ

Comment

Working...
                              X