Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ถอดซิ้ง cpu ติดออกมาด้วย 478

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ถอดซิ้ง cpu ติดออกมาด้วย 478

คือถอดซิ้งแล้ว cpu ก้อติดกับซิ้งออกมาด้วยไม่ทราบว่าจะเอาออกยังไงครับ ไม่ใช่ซิลิคอนของ intel ซะด้วยซิ

คือ ตอนนี้ CPU มันติดออกมากับซิงค์เลยใช่มั๊ยครับ

ถูกต้องนะคร้าบ ซิลิโคนคุณเหนียว หรือไม่ก็ แข็งซะแล้ว

เอจะเอา CPU ออกจากใต้ซิงค์ยังไงดีล่ะเนี่ย

เหอะๆๆๆ

วิธีผมเลยครับ ใช้ไขควงปากแบนงัดมันออกมาเลยครับ แต่ก่อนแงะน่ะ แนะนำให้ไปแงะบนเบาะที่มันนุ่มๆ หน่อยนะครับ CPU จะได้หล่นมาแล้วไม่กระแทก

นี่หละ วิธีผมเลย ผมงัดออกจะบ่อย AM2 ของผมก็แล้ว P4 478 ของเพื่อนก็ใช่

Comment

ลองหมุนๆ ซ้าย หมุนขวาดูนะ เด่วก้อหลุด

Comment

บิดๆ ซ้ายขวาดีกว่าคับ เพราะผมก้อเป็น

Comment

เมื่อก่อนผมเอาไดร์เป่าผมเป่าให้อุ่น ๆ แล้วก็แงะออกมาครับ

ต้องหาผ้ารองซักหน่อยนะ ถ้าแงะแล้วร่วงกระแทกพื้นแข็ง ๆ ละก็ ระวัง ประกันจะไม่อยู่กับท่านนะ

Comment

บิดออก จุมนม แล้วชิมครีมคับ

Comment

ของผม 939 ก็เป็นครับ งัดอยู่ 2 ชั่วโมง กว่าจะออก แน่นมากกกกก ไขควงเหมือนกับกระทุ้งมันมันยังจะไม่ออกเลยครับ

Comment

ระวังขาครับของผม AM2 กระแทกพื้นทีนึง ขาเบี้ยวเลย ต้องเอาคัทเตอร์มานั่งดัดทีละแถวเหมือนผม (แต่ตอนนี้ก็ใช้ได้ปกติดีอ่ะน่ะ)

Comment

เป็นเหมือนกันครับ เกิดจากซิลิโคนหมดอายุ แข็งตัวกลายเป็นกาว ต้องใช้ไขควงแบบเซอะเบาๆนะครับ ออกได้ง่ายๆ ระวังขาเบี้ยวนะ

Comment

ต้องใจเย็น นะครับ
                    เอาทินเนอร์หยดให้ซิม ทิ่งไว้สักครู่ มันจะอ่อนตัวลงหน่อย เช็ดออกแล้วหยดใหม่จนอ่อนตัวลงอีก
                    แล้วเอาคัตเตอร์เสียบค่อยค่อยเคาะสันคัตเตอร์ มันจะหลุดออกครับ

ระวังตอนหลุดนะครับมันจะกระเด็นหาผ้าปูรองไว้ กันขาCPU งอ

Comment

ใจเยงๆนะผม ผมเจอมาเเล้ว กับ478ผมอ่ะ หลุดมาหมดเลย ขาหักไปขานึง เข้าโรงเลย เอิ๊กๆ

Comment

ผมใช้ไขควงงัด

Comment

Originally posted by Deor View Post
                          บิดออก จุมนม แล้วชิมครีมคับ
                          โอริโอ้แล้วคับ ไม่ใช้ซีพียูแล้วคับ อิอิ

Comment

เอาคัตเตอร์แซะออกเบาๆ

Comment

ผมใช้ไม้จิ้มฟันแงะ แฮะๆ

Comment

Working...
                              X