Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน้นเล่นเกมส์หนักๆ แต่ใจรัก AMD สเปกนี้เป็นไงมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

DX10 แรงน้อยกว่า GTX หน่อย แต่ถูกกว่า 7000 ครับ แต่ถ้าไม่อยากมีคำถามว่า มีแรง(แพง)กว่านี้อีกใหม ต้อง ซื้อ 880GTX ครับ

Comment

โหทำไปได้ เอาCPUรุ่นสูงๆ คู่กับบอร์ดตูด ครับ
      Last edited by GyM; 9 Jun 2007, 16:06:56.

Comment

เปนผมนะ 8800GTS 320mb พอละ GTX เด่วใช้ไม่คุ้ม -*-

Comment

FX-74.....

Comment

ดูไม่สมส่วนเท่าไหร่อะ -3- CPU เทพ M/B ตูดตามที่ คุณ GyM ว่าอะ -3- ram ทำไมไม่เอา 800 เลยหว่า ต่างกัน 1000-2000 เองมั้ง

Comment

ก็เป็นความเห็นที่ดีครับ เพราะ ใจจริงผมก็ชอบ ATi นะ แต่กลัวเรื่องความไม่เสถียร ระหว่าง บอร์ดและ การ์ดจอ น่ะ

อ้อ ขอความรู้ประดับตัวด้วยครับ NF4 ยังมีปัญหากับการ์ด ATi มั๊ยครับ พวก X1300 จนถึง X2900 ครับ

Comment

แฟนพันธุ์แท้ AMD ตัวจริงเลยนะครับเนี่ย ได้มานี่แรงแน่นอน

แต่ทำใจหน่อยนะว่า AthlonX2 6000+ เนี่ย มัน OC ยากนะ เพราะ Hz มันเยอะมากแล้วครับเนี่ย

Comment

Originally posted by เฉาก๊วย View Post
                  ยังไงก็ขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยนะครับ ที่ช่วยกันมาตอบ โดยเฉพาะพี่วิกร นะครับ

แล้วอยากจะถามว่า ชิบ NF5 กับ NF4 ต่างกันยังไง

NF4 ใช้กับการ์ดจอ Radeon X 1xxx ถึง X 2xxx แล้วจะมีปัญหามั๊ย

PSU แค่ 500 W จะเอาชุดผมอยู่แน่รึป่าว โดยเฉพาะการ์ดจอ 2900 นี่สิ ผมกลัวมันจะไม่อยู่น่ะสิครับ
                  เอ่อ.. อยากจะบอกว่า ATi กับ nVidia กินไฟไม่ต่างกันเลยครับ

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...0XT/index3.htm

..
                  ... เว้นซะแต่ว่า จะจับมันมา CrossFire กันนะขอรับ เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัว

Comment

โพสซ้ำๆมา 2-3 กระทู้ชักเบื่อแฮะ ^^"

ส่วนตัวเชียร์ HD2900 XT มากกว่า 8800GTX นะ ถูกกว่ากันเยอะ แถมประสิทธิภาพก็ไม่ได้เหนือไปกว่ากันมาก

ซื้อแล้วอย่าลืมเอามาโชว์นะขอรับ ^^

Comment

667 สำหรับผม คิมว่ามันคุ้มค่ากว่า 800 เพราะ ถ้า 800 แพงกว่า 2000 ผมก็ เพิ่มอีก 600บาท ซื้อ667 1กิก 4 แถวมันซะเลย ได้ประสิทธิภาพเห็นๆครับ

ส่วน ความคิดเจ้าของกระทู้ ผมเองก็ไม่รู้ว่าทำไมเลือก 667 ครับ

Comment

ผมเองก้อใช้อยู่นะ HD2900XT กับ 3600+ ลาก 3600+ ไปอยู่ที่ 2.92Ghz บอกได้คำเดียวเลยว่า HD2900XT ไม่ได้ทำให้ผมผิดหวังเลย อย่างที่ คุณวิกร ตอบอ่ะคับ ราคามันมีส่วนต่าง 7000 บาท 7000 บาทนี้ ผมว่า ไปหา mainboard ดีๆ psu ดีๆ มาใช้ จะดีกว่ากันเยอะคับ ในความคิดของผม

Comment

เห็นด้วยกับคุณ VooDooXT เลยงับ

Comment

น่าอิจฉาคนมีตังค์จังครับ ได้เล่นคอมแรงๆ เหอๆ..ดีใจด้วยละกันครับ
                            สาวก AMD เย้ๆ

Comment

ส่วนต่างไปลงที่ VGA จะให้ผลมากกว่า CPU ในกรณีเล่นเกมครับ
                              ปล.ไปดู ใบโฆษณาของ AMD มามี brenchmark ทับถม Intel ด้วยครับ นานาจิตตัง
                              อย่าไปยึดติดมันมาก ว่างๆจะเอามาให้ดูเล่นๆใน AMD Zone ครับ ผมไม่ใช่คนทำใบปลิวตัวนี้เองนะครับ AMD เป็นคนทำใครจะเดือดร้อนไปด่า AMD (คนทำใบปลิว)อย่ามาด่าผมนะ
                              เพราะผมคิดว่าทุกคนมีวิจารณญาณเป็นของตนเองแน่นอนครับ

Comment

อืมผมว่า CPU 6000+ น่ะแรงเกินไปครับ ถ้าเอาไว้เล่นเกม ใช้แค่ 4400+ ก็ ok แล้วครับ
                                2.2 แคช L2 1 x2 แค่นี้ แรงและล่ะครับ ถ้ายังไมพอใจ OC นิดๆ หน่อย ๆ ขึ้นไป 2.5 - 2.7 ก็ ok นะคับ save ได้อีกเยอะเลย แล้วก็เอาตังที่เหลือมา เพิ่ม แรม หรือไม่ก็ แต่งเคส หรือ ซื้อ PSU ที่มันวัตสูงๆ เผื่อ เอาไว้ SLI ได้นะครับ

Comment

Working...
                                X