Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista มองไม่เห็น LAN XP ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista มองไม่เห็น LAN XP ครับช่วยที

Vista มองไม่เห็น LAN XPครับ ซื้อNotbook มาเป็นVista พอเอามาต่อกับ HUB เพื่อจะพริ้น งานเข้า set network ไม่เห็นอะรัยเลยครับ ขอผู้รู้ช่วยทีครับ ไม่อยากลง XP ครับ เครื่องพริ้นต่อแชร์จาก XP ครับ ขอบพระคุณครับผม....

ตั้งworkgroupหรือdomainเดียวกันอ่ะเปล่า....

Comment

Set ค่าตรงนี้ก่อนน่ะ

แล้วไปตั้งค่า workgroup ให้เป็นชื่อเดียวกัน แต่ Computer name ห้ามซ้ำน่ะ เดี๋ยวมันงง...

Comment

ขอบคุณมากๆเลยน่ะครับผมจะลองทำดูน่ะครับ

Comment

Working...
        X